Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ hướng dẫn TUT ] ACE nào biết TUT cái này mong giúp em ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phục Sinh, 12/7/13.

Lượt xem: 2,727

1. Đàm Minh

Đàm Minh Thành viên cấp 2

chủ yếu là mấy cái ghép ảnh thôi bạn :P
  2. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Bạn cứ học mấy cái cơ bản về cắt ghép và 1 số cái thì sẽ có thể làm được
  3. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

4. Phục Sinh

Phục Sinh Thành viên cấp 1

mà anh Fly Nguyễn ơi, ý e là làm mất dòng chữ ấy a ạ ! hihi !
    còn ghép như thế thì e đã biết ghép rồi a ạ ^^
  5. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Phục Sinh để xóa dòng chữ đó bạn có nhiều cách để xóa
    Có thể khoanh vùng khoảng bên cạnh rồi copy và để nó nằm đè lên chữ sau đó xóa viền xung quanh cho ăn khớp BG là dc
    Hoặc dùng Clone Stamp để xóa khoảng có chữ đi - dùng pacth tool khoanh vùng những khoảng có chữ kéo sang phần ko có chữ để xóa đi - cách cuối khó xài nhất là dùng Brush để vẽ đè lên bầu trời. Chúc bạn may mắn :D
  6. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Tut này chịu
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Phục Sinh mình đã bảo bạn phải google tìm cách hướng dẫn sử dùng công cụ clone stamp rồi mà... @@

Cái bảng đấy nó bảo bạn là ấn Alt + chuột click vào 1 khoảng nào đó trên hình,. rồi thả Alt rồi click chuột vào vùng mình muốn để ném cái chỗ mình vừa chọn vào. (nói khó hiểu lắm,. youtube tìm cách sử dụng công cụ Clone Stamp đã,.. nói mà ko chịu nghe thì giờ thế đấy.
  8. Phục Sinh

Phục Sinh Thành viên cấp 1

dạ :'(
    dạ :'(
    e biết rồi ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn