Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ làm logo shop bán quần áo

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi long241191, 10/4/13.

Lượt xem: 4,912

1. long241191 Mới đăng kí

Mình muốn làm một logo cho shop bán hàng quần áo của mình. Ý tưởng của mình là logo sẽ có chủ đạo là màu xanh nền trắng và có hình cái lá non màu xanh ạ (Các bác nào biết cái logo của chương trình Go Green thì giống với ý tưởng của em). Tên cửa hàng của em là ChiChi's Shop có trong logo. Kích cỡ thì là Hình chữ nhật 6cm x 8cm. Nói chung là lấy chủ đạo giống như các logo của Let's go Green.
    Thực ra em rất yêu thích thiên nhiên, và cũng muốn nhân tiện cái logo của em cũng có chủ đề này mong chia sẻ tinh thần go green được tới nhiều người. Vì vậy mong các bạn giúp đỡ và đừng ném gạch. Cảm ơn các bạn :)

...
  2. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Thiết kế logo cho shop quần áo thì không nhờ được bạn nhé .. Cần money.. :B :B . Mình cũng yêu thích thiên nhiên giống bạn, và cần money để đi khám phá :D
    công chiến thích bài viết này
  3. Phạm Nguyên Cùi

Phạm Nguyên Cùi Thành viên cấp 2

:-B về mảng này thì cần money bạn à :)
  4. gemgem

gemgem Thành viên cấp 2

chuẩn rồi. đã liên quan đến thương mại thì phải trả tiền ai lại nhờ không như vậy
  5. eragon90

eragon90 Mới đăng kí

b cho minh mail, làm xong minh gui cho
    long241191 thích bài viết này
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Có nhiều bác làm thương mại nhưng rất ngại chi. Ra đại 1 cái giá thẻ cào 50k - 100k - 200k ai thích thì làm.
    Chứ nhiều người đi làm thương mại nhưng đụng đến đồ họa thì nhờ vả kiểu này chắc dân Design chết đói :(
  7. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

50k dc ko bạn :))
  8. westlife911

westlife911 Thành viên cấp 1

9. long241191

long241191 Mới đăng kí

Hjz. nói là làm thương mại nhưng em mới chỉ bán lẻ trên face thôi, SV bán túc tắc lấy kinh nghiệm và bớt thời gian ngồi chơi linh tinh. Em muốn có cái logo cũng gọi là ủng hộ thêm cho phong trào Go green thôi mà các bác :(. Còn thực ra nói chuyện tiền nong thì lại có nhiều bác tự ái. Thôi thì cứ mạo muội xin, không những chỉ vì bản thân mà còn vì cộng đồng. Bác nào hảo tâm thì giúp em thôi, em không dám đòi hỏi ạ :(
  10. long241191

long241191 Mới đăng kí

Cảm ơn bác đã ủng hộ. Em cũng không cần cầu kỳ lắm, chỉ là cái logo có hình cách điệu búp cây 1 chút cho đúng phong trào Hành tinh xanh thôi. mail của em là: nguyenthanglong1991@gmail.com :)
  11. Duy Tran

12. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Bạn có thể up cái ảnh của Go Green vào được ko ? vì mình vào google tìm thì có khá nhiều logo , ko biết cái bạn nói là cái nào :)
  13. long241191

long241191 Mới đăng kí

Hj vui quá hôm nay nhận được 2 logo làm giúp của 2 bạn ^^. Cảm ơn mọi người nhé. T vẫn chưa biết lấy cái nào cả :(, chắc phải nhờ thêm bạn bè tư vấn. Logo thì thực ra là em mới có ý tưởng nhìn nó là mọi người liên tưởng tới ngay là giống giống logo của chương trình bảo vệ môi trường Let's go Green là được. Hình chữ nhật ngang 6cm x 4cm :). Cảm ơn các bạn đã và sẽ giúp đỡ trước nha :)
  14. Duy Tran

hic ở trên thì bác bảo 6x8 ...
  15. long241191

long241191 Mới đăng kí

À nhầm ở dưới em nhớ nhầm đó ;). Hjhj. Hình chữ nhật nằm ngang, 6 x 8cm ạ :P
  16. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

logo mà nhờ vậy dân design làm freelancer thất nghiệp dài cổ rồi:(
    công chiến thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn