Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ làm nổi bật ý chính bức ảnh: bài thơ về Haiyan

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi YaKin, 9/11/13.

Lượt xem: 3,443

1. YaKin Mới đăng kí

Hôm qua ngồi onl mình có làm bài thơ về Haiyan, nhưng làm thành file ảnh quá kém. mong mọi người giúp mình làm nổi bật chữ, hình ảnh về cơn bão và tên của cơn bão.. hình ảnh có thể lấy trên google.

Thơ: Thương về Miền Trung..Sáng tác: YaKin....

Mây đã tan đi, siêu bão sắp tới
    Bầu trời quê tôi chuyển sang u ám rồi
    Haiyan - siêu bão điều kinh sợ
    Sắp tàn hại trên mảnh đất yêu thương

Lạy Cha ơi! xin hãy đoái thương
    Dân miền Trung đang sống trong cực khổ
    làm sao chịu nổi siêu bão đang đổ bộ
    Bão tiến vào như một ngọn cuồng phong

Người miền Trung đang chịu lắm long đong
    Từng ngày qua đang chịu nhiều cay đắng
    " Hải Yến" ơi xin hãy ngừng lắng
    để tấm lòng ta được nhẹ nhàng thảnh thơi.

Để người miền trung được thoải mái nghỉ ngơi
    Trong vòng tay Cha lòng họ được hoan hỉ
    Xin hãy giơ tay cất bao điều tiều tụy
    của Người miền Trung chất phát thật thà....

...
    heo ngốc, Nguyễn Tất ThắngJimmy Kudo thích bài viết này.
  2. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Like. :) Mình ở ĐN,chẳng biết ngày mai sẽ ntn,chỉ mong ko thiệt hại gì nặng nề và đừng có thương vong. Lo! :-s
    p/s: Nếu là mình thì mình sẽ sửa "điều" -> "niềm" (Đoạn đầu), "Từng ngày qua" -> "Ngày qua ngày" (đoạn 3), sửa luôn câu dưới là "Hải Yến ơi! Xin em hãy ngừng hẳn",bỏ từ "lòng" ở câu dưới,bỏ từ "người" ở đoạn 4. :D 4fun nhé. :v :v
    YaKin thích bài viết này
  3. YaKin

YaKin Mới đăng kí

Jymmy Kudo: thanks ạk, còn cái hình thì sao ak. làm đi làm lại mà vẫn thấy chưa nổi bật được cái gì hết, thấy tùm lum tùm la ak
  4. Designthanh1

Designthanh1 Thành viên cấp 2

Bạn làm mờ cái hình ảnh trái đất một chút rồi chuyển chữ thành màu vàng nó sẽ nổi lên và lót chữ màu vàng thành màu trắng là nỗi lên thui bạn ak, giống chữ thế này nè:

Ủng hộ diễn đàn