Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mấy bác cách vẽ viền của shape

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi heroge, 22/8/17.

Lượt xem: 1,424

1. heroge Mới đăng kí

Em ma mới xin chào các bác ạ !
    Chẳng là trước giờ em có cái thắc mắc về cách vẽ viền ngoài của shape
    Ví dụ như cái này:
    Giờ em có hình ở trong, duplicate layer đó rồi kéo ra vẫn không chuẩn đều được như trên .Mong các bác giúp đỡ với với ạ

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái này là vẽ bên A.I nhé, Photoshop thì góc sát mép góc chổ nhọn nhọn sẽ bị bo tròn, xấu, hok nhọn dc.

Cách vẽ bên A.I :
    1. tạo 2 Object hình tim giống nhau, cái Layer lót dưới Stroke 14pt Outside màu như màu trái tim, mà phủ tràn ra mép ngoài là Stroke Outside.

2. còn cái Layer trên, thì Stroke Inside, chọn màu nhạt trắng hồng, phũ Stroke vào mép trong 14 pt là Stroke Inside.
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/8/17
  3. heroge

heroge Mới đăng kí

Vâng em cảm ơn bác, em chưa xài A.I bao giờ. Chắc phải vào vọc thôi :D
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn