Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mấy bác đánh giá logo của em cái

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi vankhanh210690, 24/7/15.

Lượt xem: 4,605

1. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

HOHOHO!
    Chừa đường lui cho bác ấy chứ bạn Hoang Ngan Ha, giả sử vô tình ng khác search google ra topic này thì cũng muối mặt lắm :))

"Đây là 1 diễn đàn nhỏ cũng kiểu như shop mình chỉ làm vỏn vẹn trong 1 buổi chiều!"
    Câu này mình thấy bạn rất thiếu tôn trọng ng khác nhé. Câu từ đậm chất coi thường. Bạn nên dành thời gian sang diễn đàn khác to hơn để post mấy cái banner, logo vớ vẩn mang tính chất tự sướng của bạn lên mà mơi hàng đi nhé.
    Mình xin đảm bảo những topic bạn lập ko bao giờ có mình comment gì nữa.
    Ko rỗi hơi.
    tldesign thích bài viết này
  2. vankhanh210690

vankhanh210690 Thành viên cấp 1

3. vankhanh210690

vankhanh210690 Thành viên cấp 1

@Gurl, @Hoang Ngan Ha, @nhatha : cảm ơn 3 bạn đã cho mình thấy đc những điều đó có lẽ mình sẽ ẩn 1 thời gian xem xét bản thân và trình độ
  4. thandanit

thandanit Thành viên cấp 2

tóm lại, bạn sai mà ko biết mình sai, người khác nói thì bạn ko chịu nhận! thế thôi!!
  5. thanhhuynhsg

thanhhuynhsg Mới đăng kí

thấy sao sao á :) k đẹp lắm
  6. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Làm cái gì cũng đầu tư cho đáng để khoe chớ, bị người người khác chê là lý do kiểu: Mình học sơ sơ! Mình làm vội! Không hay chút nào
    Hoang Ngan Ha kiểm tra bằng google hình ảnh như thế nào vậy?
  7. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

Click chuột phải vào hình ảnh rồi chọn "Tìm kiếm với google", hoặc mở google image rồi thả ảnh vào đó bạn.
  8. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Vâng em cám ơn!!
  9. sunny_nguyen89

sunny_nguyen89 Thành viên cấp 1

Haizz, mấy bác cứ làm quá sồn sồn lên ạ. Em là em chỉ nói ý kiến thế này.
    Thứ nhất, e chưa search image cái hình đó, em chỉ nghĩ là bác thớt dựa trên 1 hình ảnh hay ý tưởng gì đó trên mạng sau đó thêm ý tưởng và chỉnh sửa cho hợp. Chắc do em chưa đọc kỹ nội dung.
    Thứ hai, mấy cái biểu tượng thì nhan nhản ra, (Em là em ko nói mấy bác pro, sáng tạo quá đỉnh) thì chuyện 1 design mới tham khảo cái có sẵn hoàn toàn chả có gì để lên án. tham khảo xem ng ta đã làm gì, có gì hay, xu hướng thế nào để học hỏi. Thiết kế đúng trước khi đẹp, huống chi còn tùy vào sở thích khách hàng. làm cái logo mà có 20k -50k @@ .
    Đồ họa giờ ko phải như lúc trước, bèo bọt lắm mà ko phải lúc nào cũng đc công nhận công sức bỏ ra. Em là em theo chủ nghĩa hiện thực, nên nếu ko đúng ý mấy bác thì thoy, coi như trẻ người non dạ thiếu kinh nghiệm, bỏ qua cho. Thân.
    end !
  10. Hoang Ngan Ha

Hoang Ngan Ha Mới đăng kí

sunny_nguyen89 "Đồ họa giờ ko phải như lúc trước, bèo bọt lắm", chắc bạn tự biết vì sao nó "bèo bọt" rồi đấy :) Không thiếu nghề để làm, nghề sáng tạo thì cần sáng tạo. Góp ý thì nên lắng nghe, chứ cứ "giờ tao chưa giỏi, tao có quyền làm ẩu" thì bao giờ mới giỏi. Người không có tự trọng thì chẳng làm được cái gì tốt đẹp cả.
    VietBrandCareBi19895 thích bài viết này.
  11. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Về tổng thể bố cục thì mình thấy cả 2 logo đều ok, việc sao chép va sữ dụng những hình ảnh vecter có sẵn thì mình nên xem lại ( nên chinh sữa nó phù hợp với sản phẩm của mình hơn).
    Bạn nên xem lại khoảng cách các phần tử trong logo cho khoảng cach thích hợp. Có vẽ hơi cách xa nhau đấy.

Thanks.
    Nguusondesign
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/7/15
  12. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

thật ra thì mình tự nghĩ ra mà làm thì mới thấy quý, đi sao chép rồi gắp gắp gắp hay là tracker image thì vô nghĩa, làm kiểu như vậy lâu ra được tiền lắm, ý kiến riêng của mình, mình chỉ học chơi bời thôi nhưng nhận làm cái gì thì lúc nào cũng phải hết mình, và luôn muốn làm khách của mình vừa ý, tất nhiên là mình cũng phải vừa ý
    vankhanh210690 thích bài viết này
  13. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

sunny_nguyen89 Sồn sồn là thế nào? :-B Bạn ăn nói chán ghê. Diễn đàn sinh ra để thành viên đc quyền tranh luận mà, góp ý thẳng thắn thôi mà kêu ngta "sồn sồn"? Bạn nói ngta cho đã mồm xong bạn "end." cụt lủn như vậy là ko fairplay. :))
    Còn suy nghĩ của bạn về việc mãi dậm chân tại chỗ, nghề design bèo bọt... thế nên chả cần vắt óc suy nghĩ làm gì, ta cứ down vector free rồi xào xáo - cho lẹ :)) việc đó cứ lặp đi lặp lại thành lối mòn, chả buồn sáng tạo sáng kiến gì sất. Bèo bọt là do sự lười biếng đó bạn, làm sao khá lên đc? Tớ cũng hay lên behance cập nhập xu hướng và cái mới, nhưng giữa "tham khảo" và "đạo" 100% nó khác xa đấy. Bạn chủ top là đạo 100% ko thêm thắt còn gì.

Dân trong nghề mà còn bao biện vậy thì sao giúp nhau khá lên đc? :-(||>
    Gia KiệtHoang Ngan Ha thích bài viết này.
  14. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Bạn #33 nói đúng logo mình thi thoảng bí cũng lên kiếm ý tưởng từ icon free nhưng là ý tưởng chứ không phải là bê nguyên. khoe thì nên khoe cái xịn ý. Còn mình đính chính lại thớt đây là 1 diễn đàn lớn nhất về đồ họa ở việt nam theo mình nghỉ là thế
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn