Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người chỉ giúp em cách tách chữ ra khỏi nền.Em cám ơn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vanoidaybinhminhseden, 27/4/14.

Lượt xem: 15,714

1. vanoidaybinhminhseden Mới đăng kí

Tình hình là em thiết kế 1 logo giống như của coca cola nhưng em muốn khi xuất ra file ảnh thì nó chỉ còn có dòng chữ thôi,không có đường viền xung quanh mặc dù đường viền này ẩn).Em không biết photoshop có làm được điều này không-vì em cũng chỉ mới bắt đầu với photoshop thôi.
    Em lấy ví dụ như hình em gửi lên.mặc dù nền nó em đã bỏ nền nhưng mình vẫn nhận ra đường viền hình chữ nhật xung quanh chữ.
    Em cám ơn.[​IMG]

...
  2. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Thì back là transparent xuất ra định dạng png :(
  3. vanoidaybinhminhseden

vanoidaybinhminhseden Mới đăng kí

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không.Tại mình cũng chỉ mới bắt đầu nên chưa có rành lắm.
  4. chipquay

chipquay Thành viên cấp 2

Bạn làm như các bạn ở trên
    Còn muốn type lên nền nào đó thì bạn dùng font này tạm cũng được nè
    Coca Cola Font
  5. Long Đình

Long Đình Mới đăng kí

1. mở PS
    2. mở file ảnh
    3. dùng công cụ Magic Wand Tool (W) lấy vùng chọn phần chữ (màu đỏ)
    4. chọn Father (Ctrl + Alt + D) = 0.5 cho nó mềm mại xíu :D
    5. Ctrl + J để coppy phần chữ
    6. Tắt con mắt của layer background (dưới cùng)
    7. Save lại chọn định dạng file là *.PNG
    Xong Mình nghĩ vậy :D
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Bạn thiết kế trên 2 layer,1 cái chữ,1 cái vecto đường viền.nêu' bạn muốn xuất ảnh chi có chữ thôi thì tắt mắt layer vecto đi rồi save là đc,còn file có cả 2 layer bạn save PSD để sư dụng,chỉnh sửa lúc cân`.
    Ko biêt đúng ý bạn ko
  7. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Ak hình như bạn muốn save nền trong suốt @@,chọn PNG thôi

Ủng hộ diễn đàn