Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người đánh giá Logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nghiadht, 5/9/16.

Lượt xem: 3,786

1. nghiadht Mới đăng kí

Trước tiên em xin cảm ơn mọi người đã click vào đây !
    Em xin vào thẳng vấn đề luôn là đầu tháng 7 em có nhận làm cho công ty River Nha Trang gồm web và logo, thì chị này mới nói là em làm logo trước để kịp cho chị làm hóa đơn gì đó em củng không rành lắm, sau 3 ngày làm và chỉnh sửa thì củng vừa ý chị này rồi chị kêu em gửi cho chị file logo để đi in, rồi em củng gửi qua cho chị ( trước đó chưa hề đặt cọc và nói gì về tiền )
    Em giao logo cho chị đó và có gửi số tài khoản để gửi tiền nhưng chị này cứ hẹn đi hẹn lại đến giờ là tháng 9 rồi nhưng vẫn không chịu giao tiền. Em xin post 1 tin nhắn zalo ( chị này hủy bạn zalo với em luôn rồi ) cho mọi người cùng xem
    Và đây là logo cần được mọi người đánh giá, tùy vào thẩm mĩ của mọi người có thể chê logo này nhưng đây là thiết kế theo ý của chị đó sau bao nhiêu lần chỉnh sửa :(
    Và giá của logo này là 1tr
    Nếu cần hỏi thêm thông tin gì thì em sẽ update thêm ở topic này ... Xin cảm ơn cả nhà​
    Update:
    #1: Trong thời gian đó em củng đã chạy sửa máy tính và làm clip đám cưới cho chị này nhưng chị này không nói gì về tiền cả (Kể cả tiền sửa máy và tiền làm clip) nhưng yêu cầu phải làm nhanh, mấy bác có nói em ngu thì em chịu bởi thời gian đó em bị viêm màng túi nghiêm trọng nên kêu gì em củng làm
    #2: Đã cập nhập tin nhắn cho mọi người xem
    #3: CÔNG TY CỔ PHẦN THƯƠNG MẠI VÀ TRUYỀN THÔNG RIVER Lừa Đảo

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/11/16
  2. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Đầu tiên phải nói là bạn đã quá sơ hở vì ko nhận tiền cọc trước khi làm. Bạn phải đặt nguyên tắc với khách, dù đó là người thân quen đi chăng nữa. Bài học này đã quá nhãn tiền, tại sao designer cứ mắc phải? Bạn cứ mạnh dạng nhận cọc, nếu khách ko chịu, họ có thể tìm người khác mà làm.
    learn.by.hardnghiadht thích bài viết này.
  3. bdesign

bdesign Banned

Thế cái đoạn tin nhắn kia là trong lúc đang làm logo, hay là sau khi đã giao file logo rồi, nó mới yêu cầu sửa tiếp? Nếu không đòi được tiền, thì tung ảnh và câu chuyện của nó lên khắp nơi để bôi tro trát trấu vào mặt nó. Có gan thì đi tìm nó mà đè nó ra cạo trọc đầu nó đi.
    nghiadht thích bài viết này
  4. nghiadht

nghiadht Mới đăng kí

@ChestnutVN Xin cảm ơn góp ý của bác, thật sự là em mới ra ngoài và nhận làm cho người và còn bở ngỡ lắm :(, đây là bai học xương máu của em
  5. nghiadht

nghiadht Mới đăng kí

@bdesign đoạn tin nhắn kia là lúc làm xong logo vào giao logo rồi bác :(
  6. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Có công ty thì đem chứng cứ tới công ty làm việc. Ko thì đem chuyện lên phường trình báo, sợ lôi thôi thì mất công, mất của, thế thôi.
  7. along2015

along2015 Banned

logo đẹp mà bác, chắc do chị khách kia mún bùng thôi :(
  8. Cuongdt86

Cuongdt86 Mới đăng kí

Khách hàng thái độ thế này là muốn bay đây, mất công cho bạn rồi.
  9. Châu Ngân Tuấn

Châu Ngân Tuấn Thành viên cấp 1

Đúng là kiếm đồng tiền không phải dễ
  10. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Mình làm freelancer toàn yêu cầu khách thanh toán 60% trước :D, trên Fiverr thì khách thanh toán 100% luôn hehe.
  11. bdesign

bdesign Banned

@bdesign đoạn tin nhắn kia là lúc làm xong logo vào giao logo rồi bác :(

Vậy là nhận xong logo rồi, nó muốn kiếm chuyện để bùng tiền nên mới bắt bạn sửa nữa, bạn đòi tiền mới sửa tiếp nên nó mới nói vậy. Ý đồ bùng đã có ngay từ lúc bạn nhận làm mà không yêu cầu đặt tiền. "1 triệu to lắm à em?" Sao không bảo nó là với em 1 xu cũng to mới phải nhận làm chứ không thì em ngồi chơi cho sướng, chị bảo 1 triệu éo to thì sao chị không trả đi? Đã giao nhận file coi như đã đồng ý và xong việc, phải trả tiền. Muốn sửa nữa thì phải cộng thêm tiền, có thế thôi. Bây giờ thì quậy nó đi, không lấy được tiền cũng cho nó bài học.
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

1t không to nhưng cũng đủ cho chị bóc lịch. theo luật thì đây là hành vi lừa đảo, ra tòa ít nhất không tù treo thì cũng bóc lịch ít nhất 6 tháng, sao không ai dùng tới luật nhỉ, để khách hàng nó vừa bùng tiền, vừa chửi cho, vừa khinh thường anh em designer. mấy trường hợp này, tiền không quan trọng nữa.....
  13. nghiadht

nghiadht Mới đăng kí

@bdesign cảm ơn bác chắc mình phải chơi lại.
    Cảm ơn mọi người tâm sự với em củng đở bế tắc rồi
  14. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Hóng update ; mình cực ghét cái loại người này ; mẹ nó
    Tưởng designer là nhàn là đơn giản ; là chỉ ngồi ôm máy tính ra tiền hay sao mà đi lừa .
  15. nghiadht

nghiadht Mới đăng kí

16. Homiez

Homiez Mới đăng kí

bằng chứng có ra tòa đi
  17. min.thu129

min.thu129 Mới đăng kí

dơ thiệt .
    google mail ra công ty này CÔNG TY TNHH AC ENTERTAINMEN :v
  18. trananhdung.kts.dsn

trananhdung.kts.dsn Thành viên cấp 1

ô bạn ơi,up lại ảnh logo đi
  19. huynhtam7300

huynhtam7300 Mới đăng kí

Không lấy tiền cọc thì bị chơi dơ kểu này là chuyện cơm bữa, mình lấy cọc 30% còn bị, mới bị xong lên gặp thớt T.T định mệnh nó lấy hình mình thiết kế demo đem ra tiệm in vẽ lại, lấy y chang cái demo namecard với bao thư lun mới ghê ! lần này nữa là lần thứ 4 trong năm bị quỵt, đắng ... T.T ~
  20. Bạn chưa nghe câu tiền trao cháo phải múc à bạn ơi

Ủng hộ diễn đàn