Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ] Mọi người dạy em cách thêm ảnh vào file PSD với ạ!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thế Hùng, 10/11/13.

Lượt xem: 5,275

1. Thế Hùng Thành viên cấp 2

...
  2. Lã Duy Tùng

Lã Duy Tùng Thành viên cấp 2

3. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

Mình có đọc và không hiểu bạn à, làm nó cứ ra thế nào ý, bạn có thể chụp màn hình cách bạn làm giúp mình được không :)
  4. Lã Duy Tùng

Bạn double click chuột vào cái layer cần chèn ảnh xong nó hiện ra 1 cái mục mới. Rồi bạn Open,mở hình cần chèn lên. Kế tiếp dùng công cụ Move tool di chuyển ảnh bạn vừa mở vào mục cần chèn.
  5. Lã Duy Tùng

Cái đó nó hướng dẫn kỹ thế r bạn còn làm ko đc nữa nên mình chỉ cách thủ công,làm vậy chắc bạn biết
  6. Thế Hùng

cảm ơn bạn, để mình thử, tại mình hơi gà cái khoản này :)
  7. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Hj mình không hiểu ý của bạn cho lắm, bạn có thể upload ảnh lên và mô tả chi tết hơn không
    Mình không chắc mình làm được những mọi người cũng sẽ có thể, mấy cái này thi cũng giống như xử dụng curves thì bấm cltr+m thôi chứ không biết vào chỗ nào tại feather thì alt+sht+d chứ không rõ nó nằm đâu
  8. Lã Duy Tùng

Bước 1: double click vào layer màu xanh (Double click & Paste) đó.
    [​IMG]Bước 2: Nó sẽ ra 1 cái mục mới như vậy
    Bước 3: Mở ảnh mà bạn muốn chèn vào
    Bước 4: Vd là hình này,bạn nhấn Ctr + A và Ctr + C

Bước 5: trở lại mục ở bước 2 và nhấn Ctr + V sẽ ra được kết quả . Sau đó bạn tắt mục này đi,nó sẽ hỏi save hay không thì chọn yes . Rồi nó sẽ trở lại mục chính đã có hình bạn chèn vào.
    [​IMG]Tham gia diễn đàn từ đầu năm tới h,trở thành thành viên c1 rồi mà sao noob vậy bạn ~____~
  9. Thế Hùng

Mình làm theo hướng dẫn ở trên được rồi bạn ạ :(

Cái lần bạn chỉ trước chứ không phải lần này
  10. Lã Duy Tùng

Lần này là mình chỉ theo tác giả luôn đó. Cái này căn bản mà
  11. Thế Hùng

dù sao cũng cảm ơn bạn :)
  12. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

1 like cho tinh thần tự mày mò và hỏi đúng cách!
  13. Thế Hùng

14. kilm

kilm Mới đăng kí

các bác cho em hỏi: em dùng bản PTS portabe có thể thay thay ảnh trong file PSD không ?
    cảm ơn nhiều
  15. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

pts bản nào cũng làm được vì psd là định dạng của nó xuất mà
    kilm thích bài viết này
  16. kilm

kilm Mới đăng kí

( hơi ngố ) nhưng tại sao em em làm theo hướng dẫn mà mãi không thay được cái ảnh của em vào PSD.tìm hiểu mãi mà không ra.và em có thể nhờ với bác nào giúp em với
    liên lạc qua inbox :phagiahien@gmail.com
  17. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

hok dc đụng đến các Layer linh tinh, chỉ có chổ nào có chữ Douple Click here, thì bạn Douple Click vào đó, trong đó có Layer trống rỗng, thì bạn mở 1 hình, chuyển vào đây, chắc là bạn biết chuyển hình vào nhĩ, hok dc thay đổi resize kích thước theo hình bạn nhé, phải theo size của nó, và hok dc Merge xuống, sẽ hư, nếu có dư nhiều Layer, thì bạn xóa bỏ Layer dư đó, số Layer giống y chan y như cũ, và đặt tên Layer u như kỹ :)), là chắc ăn, sau đó nhấn nút Save 1 chữ, và Close, trở về PSD đâu, nếu vừa ý thì lưu Save As riêng, phải để dành file gốc u như kỹ, hok dc Save 1 nút sẽ làm hư file gốc luôn, hư file gốc, là hết thuốc chữa.
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/1/14
    kilm thích bài viết này
  18. kilm

kilm Mới đăng kí

em làm được rồi ( test lại cái PTS portable và chuyển sang PTS cs5,chắc cái PTS cũ của em lỗi)
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn