Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người giúp khôi phục ảnh cũ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi ltung3011, 26/5/14.

Lượt xem: 1,954

1. ltung3011 Mới đăng kí

...
  2. thenam

thenam Thành viên cấp 1

cua ban day
    hpnganAmenOsa thích bài viết này.
  3. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

lần đầu làm cái thể loại này sót con chuột qua cứ cạch cạch. ảnh màu :">
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/5/14
    conmeohen, hpnganltung3011 thích bài viết này.
  4. xác ướp

xác ướp Thành viên cấp 2

Pic này còn dễ . chứ có nhiều pic ảnh cũ nhòe nhoẹt rách nát nhiều mới khó thì mình không đủ trình :))
    hpnganltung3011 thích bài viết này.
  5. AmenOsa

AmenOsa Mới đăng kí

các bác dùng tool gì mà xóa chuẩn thế
  6. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

AmenOsa công cụ "spot healinh (j) , patch tool (j) . brush (b) " :P tóm lai là dùng pts=))
    viethq thích bài viết này
  7. ltung3011

ltung3011 Mới đăng kí

Cám ơn các bạn và các anh chị đã chỉnh sửa giúp. Gia đình xin cám ơn nhiều!
  8. AmenOsa

AmenOsa Mới đăng kí

chắc phải tỉ mẩn lắm nhỉ @@ 2 bác sau tự xóa hay lấy stock của bác thenam thế @@
  9. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

AmenOsa tự làm chứ có phải sao chép của nhau đâu, bạn nhìn ko nhận ra ak?hình này đẹp rồi nên cũng đỡ mệt hơn mấy hình rách nát
    MinhTâmVn thích bài viết này
  10. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

AmenOsa lấy ảnh gốc làm chứ nếu lấy ảnh của ai thì phải xin họ :)) conmeohen bác chuẩn men. tải ảnh gốc về xem cái nền của mình ko fix chỉ tập chung vào khuôn mặt và áo nên nền sẽ giống ảnh gốc :">
    xác ướp thích bài viết này
  11. xác ướp

xác ướp Thành viên cấp 2

cái ảnh này nói rồi. khắc phục dễ hơn nhiều các pic cơ . AmenOsa sao bác lại bảo em lấy pic đã làm trên kia là sao . :O
  12. AmenOsa

AmenOsa Mới đăng kí

e chỉ tò mò tí thôi, có mạo phạm các bác bỏ qua cho :-ss
  13. Andee wiz

Andee wiz Mới đăng kí

em cũng mệt với loại này lần đầu làm anh em cho cái bình luận rút kinh nghiệm
    tranduyluc thích bài viết này
  14. conmeohen

Màu môi quá đậm,phần tối cũng quá tối,nói chung bạn chưa có để ý đến khối của mặt (vùng xương nào nhô lên bạn phải đánh sáng lên),mình thấy nhẹ nhàng như #3 là ổn,tuy nhiên các bạn chưa để ý đến đôi mắt,chưa tạo điểm sáng.nói thế thôi chứ mình ko làm đc đâu :D
    MinhTâmVnAndee wiz thích bài viết này.
  15. Andee wiz

Andee wiz Mới đăng kí

conmeohen uhm thanks bạn mình sẽ rút minh nghiệm hé hé
    conmeohen thích bài viết này
  16. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

conmeohen hehe mình ko phải dân chuyên nghiệp, thấy pts hay hay lên mạng tự mò mẫm máy cùi nhưng vẫn setup dk pts :)) muốn học nhưng trên này chả có chỗ nào dậy. thì trượt DH thế là quay sang tự nghiền pts, nói thật là hầu như dân chuyên nghiệp họ ít khi giúp ko công lắm chỉ mấy người đang học thì ms làm hộ lấy kinh nghiệm thôi :P
    conmeohen thích bài viết này
  17. conmeohen

Hô.hô,mình cũng tự mày mò học đấy chứ,có ai dậy đâu,mình đúc kết đc kinh nghiệm phục chế qua mấy Tut của ks.DTH dậy trên mạng thôi,nhưng mà làm đc nó mới là vấn đề,phục chế là cái khoai nhất :3 :3
    MinhTâmVn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn