Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người góp ý về phương án logo mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi tranphilong1291, 22/3/16.

Lượt xem: 1,946

1. tranphilong1291 Mới đăng kí

Hi all,

Đây là lần đầu tiên tham gia cộng đồng design sau hơn 1 năm trái ngành bỏ bê thiết kế:))
    Nhờ các cao thủ góp ý đôi chút về logo mới làm cho 1 sản phần chăm sóc dầu máy động cơ xe máy/oto, trên tiêu chí cao là chăm sóc, bảo vệ toàn diện và nhắc nhở thay dầu định kì, chọn lựa cho mình 1 phương án :3

Thanks all ạ

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. twone

twone Thành viên cấp 2

phương án 2, hình bên phải, nhẹ nhàng thanh thoát, đơn giản tinh tế
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn phải nêu rõ là logo cho công ty hay là logo cho sản phẩm? Nếu là sản phẩm thì quan trọng nhất là bao bì chứ không phải logo.
  4. Medic

Medic Thành viên cấp 2

- phương án 1: OK nhất, có điều khoảng cách chưa cân kìa, nhìn lệch lệch hơi khó chịu
    - phương án 2: nhìn chung chung quá, hình ảnh bánh răng quen thuộc.
    - phương án 3: xấu
  5. tranphilong1291

tranphilong1291 Mới đăng kí

twone : Hì, thanks bác ^^
    doanhaitu : Em làm logo cho cty bác ạ :3
    Medic :Thanks bác đã góp ý, em sẽ điều chỉnh lại :D
  6. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Tại sao text lại đỏ đen còn logo lại là vàng cam?
    Với con mắt của mình thì mình ko thích cái nào cả.
    Còn nếu sửa thì mình thấy kết hợp giữa 1 vs 2 là đẹp. Hình 3 chẳng liên quan đến têu cầu lắm.
    Ý kiến riêng hen :) good luck
  7. tranphilong1291

ducuong233 : Hì, mình cũng đang lăn tăn về vấn đề màu sắc. Thanks bác đã góp ý, vì mình muốn tái hiện màu sắc của dầu nhớt trên logo mà
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Đối với logo của bạn mình thấy không cần kèm biểu tượng gì đâu, vẫn dùng font đó và bạn vẽ hình giọt nhớt vào chữ U của chữ Lub là đẹp, không cần phức tạp làm gì, sau này dễ ứng dụng nhiều mặt, ít tốn kém :)
  9. tranphilong1291

giaphu_design : Cũng là 1 phương án rất hay. Mình triển khai liền. Thanks bác nhé :3
    Gia Phú thích bài viết này
  10. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

logo thì cần nhận diện tốt mấy cái bác làm rườm rà quá không biết là nó nhấn vào đâu nhún chỗ nào! Phương án đầu em không biết là cái hình lục giá bác cách điệu cho cái gì? Bu-lông? Trong khi ngành dính đến kĩ thuật cơ khí thì cái điểm chung là nó thẳng rõ ràng và mạnh, cái chi tiết đó thì hơi mảnh và lồng vào nhau không biết là bác lấy cảm hứng từ cái gì??
    Phương án 2 cái đầu thì quá rườm rà không biết các bác có để ý ko chứ em là em thấy nó giống cái lồng bàn hoặc cái nón đi công trường
    Phương án ba thì xin phép đc hỏi ngu là bác làm cái symbol xám ấy là làm cái gì ạ?
    Em chia sẻ kinh nghiệm làm brand của mình, nếu bác ko nhận đc 1 cái idea nào từ phía client hãy nghĩ ngay đến type logo, và đến nghành nghề kinh doanh của họ, mĩ phẩm hay art hay liên quan đến trẻ em thì nhẹ nhàng và thiên về script nhiều tone sáng, nhẹ. Kĩ thuật, này kia thì nên theo 1 font cứng, hình học, rõ ràng, nét mạnh, đậm, tone màu mạnh. Thêm 1 điểm nhấn về sản phẩm của họ sản xuât hay kinh doanh, ví dụ như vận chuyển thì cho vài nhát cắt tạo hiệu ứng như chuyển động vậy á,....
    Nếu đã có ý tưởng từ khách hàng thì khi đó hãy vẽ cái người ta yêu cầu ra sau đó tách nét rồi bắt đầu cộng dồn nó vs nhau và phối màu thành symbol
    Bố cục 1 là nhét nó vào hình cn tỉ lệ vàng hoặc hình vuông để cho nó chặt
    Như cái của bác thì em nghĩ tại sao bác ko dùng type logo vs tone màu xám và màu vàng cam
    cách điệu chữ S giống như một miếng nhớt vậy
  11. tranphilong1291

phankien9x :Hì, thanks bác đã góp ý. Đúng là cái t2 đầu tiên rườm rà thật. Cái thứ 3 mình cách điệu chữ Lub theo dạng khối nhưng đúng là khó nhìn. Mình cũng tự thấy thế mà:D Mình thiên về phương án đầu kia nhiều hơn, hình lục giác đó là cách mình đơn giản hóa cái ổ đĩa của máy đi thôi :D Nhưng đúng là nhiều lúc mình hay nghĩ phức tạp mọi thứ lên thật. Mình thử triển khai theo phương án của bác xem :3
  12. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Logo theo chuẩn phương án càng đơn giản càng đắt giá :v

Ủng hộ diễn đàn