Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người nhận xét branding.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Specialkid, 22/6/16.

Lượt xem: 9,662

1. Specialkid Thành viên cấp 2

Chả là vợ chồng mình đều chuyển ra làm freelance. Ngoài thời gian làm ra thì cũng rảnh rỗi nhiều. Thế là hai vợ chồng quyết định làm thêm món bán sinh tố. Tuy làm nhỏ nhưng cũng muốn nó có hệ thống tý nên mình tự ngồi làm branding cho mình. Không chuyên thiết kế đồ họa nên nhờ mọi người góp ý để mình hoàn thiện nhé. Cảm ơn cả nhà <3

Cảm ơn mọi người xem và góp ý!

...
    Trungg, hoangdzNguyễn Duy Minh Tấn thích bài viết này.
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

không chuyên như b m cũng muốn
    Specialkid thích bài viết này
  3. Nguyễn Duy Minh Tấn

Nguyễn Duy Minh Tấn Thành viên cấp 1

Đẹp :)
  4. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

5. coids

coids Thành viên cấp 2

Đồ ăn, thì nên bắt mắt một tí :)
  6. Specialkid

coids : Đồ uống bạn ạ. Mình thích màu xanh green cho nó tươi mà vợ mình hợp màu tím :'(
  7. coids

coids Thành viên cấp 2

Cái brand thì phải xem lại, bạn bán cho khách hàng, hay bạn bán cho vợ bạn :)
    Riêng với mình nó ko ấn tượng gì cả.
  8. Specialkid

coids :Cảm ơn góp ý của bạn =))
  9. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Dạng logo typo khá đẹp , hợp với giới trẻ đó bác :D nhưng mà dòng " Healthy and beauty " căn lệch kiểu này nhìn xa trông ko đẹp lắm bác ạ
  10. Specialkid

Gonhoang216: cảm ơn bạn. Lúc đầu tính làm logo dạng shape mà mình ko phải dân chuyên nên nghĩ mãi ko làm ra được gì. Thôi đành phải vẽ chữ cho đỡ mất công chất xám. Đúng là nhìn xa trông như bùi nhùi mà chắc mình chỉ đổi màu như bạn coids góp ý cho nó tươi tắn bắt mắt tí.
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

m nhớ ra rồi, ko nhầm b này từng show behance có thiết kế một bộ font chữ trên đó. vậy m nói không chuyên về design.
  12. Specialkid

drax : Chắc bạn nhầm mình với ai rồi. Mình mà thiết kế được font chắc nổi tiếng lâu rồi : )) Với mình không phải thiết kế đồ họa thật 100%. Mình học truyền thông đa phương tiện và làm về animation.
  13. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

Logo này chưa đẹp vì nó chưa thể hiện dc tính nhận diện rõ ràng, bạn thấy logo khi thu nhỏ mà rối nùi 1 cục là ko ổn rồi đó, nhất là khi đó là chữ chứ ko phải là hoa văn, bạn cần tinh gọn lại các nét sao cho cho đọc dễ dàng hơn
  14. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Nên làm bớt rối 1 chút, vì nhìn xa sẽ không biết nó là cái gì, còn về ý tưởng thì ok
  15. LyHoangBao11112014

LyHoangBao11112014 Mới đăng kí

Đẹp, có thể chỉnh sữa thêm để gần gũi và hoàn hảo hơn, cái menu thì chưa đầu tư lắm, chúc bạn làm ra được sản phẩm ưng ý :))
  16. utanh2001

utanh2001 Mới đăng kí

ý tưởng đẹp nhưng logo rối quá, nhìn thấy 1 nùi, ^_^
    màu tím lợt bạn in lên ly nhựa thế k nổi đâu, nó chìm vào ly luôn.
    vì mình bên ly nhựa và in logo nên biết thế, với lại in logo tròn lên ly thì nó k dc tròn làm đâu, sẽ hơi méo tý vì ly nhựa từ nhỏ tới lớn dưới đáy lên.
    đổi màu và đơn giản chút là rất đẹp rồi.
  17. Thu Tuyen

Thu Tuyen Mới đăng kí

Theo mình, bạn có phong cách hiện đại và cách sử dụng màu cũng có nét riêng. Tuy nhiên mình cảm thấy hơi buồn buồn, mình nghĩ có thể làm cái bakground có chiều sâu hơn hoặc phối màu lại... cho tươi lên sẽ ấn tượng hơn, đơn giản nét chữ như mọi người đã góp ý cho dễ đọc hoặc thoáng hơn chút. (Theo mình biết để 1 thương hiệu gây ấn tượng và ghi nhớ cho người tiêu dùng trước tiên chữ phải dễ đọc). Chúc bạn có phiên bản tốt nhất :)&[]
  18. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Vẽ đẹp.
  19. Specialkid

Cảm ơn utanh2001, mình đã đổi thành màu xanh green mát mẻ, còn logo mình vẫn giữ nguyên :3 và mình cũng đã có ly + in ấn đầy đủ. Đi vào hoạt động được gần 1 tháng rồi bạn : ))
  20. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Hoạt động 1 tháng rồi mà thớt mới khoe sao :3

Ủng hộ diễn đàn