Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ ném gạch cho website mới làm ~~

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Boo Mina, 12/3/16.

Lượt xem: 2,860

1. Boo Mina Thành viên cấp 1

Hi mọi người,
    như tiêu đề, mình muốn nhờ các cao nhân góp ý cho layout phía dưới - là website cho 1 trung tâm dạy ngoại ngữ ^^
    Em nó đây ạ :D

và bản đầy đủ của toàn website tại link https://www.behance.net/HongThomNguyen Thanks ^^

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. phamvanhoat

phamvanhoat Thành viên cấp 1

Em k biết Designer nhưng e biết làm mọi thứ nóng lên ^^! Tặng bác hết =)))
  3. Boo Mina

Boo Mina Thành viên cấp 1

phamvanhoat =))) cám ơn bác, cơ mà hơi ít gạch ạ :3 :)))
  4. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Hóa ra là 1 tiền bối ở Fan :)) Bạn đã xin gạch thì mình cũng cố vào quăng bom chút.
    Theo mình thì web của bạn được cái đầy đủ thông tin chứ phần design vẫn chưa ổn lắm :))
  5. dgra

dgra Thành viên cấp 1

đẹp phết hihe
  6. Boo Mina

dgra cảm ơn b :D ^^
    BlackStorm oh~ b cũng FANer à :D
    thoải mái bom gạch nha, vì mình cũng thấy nó chưa ổn :)) b có thể chỉ rõ cho tiền bối biết là chưa ổn ở đâu k ;)
  7. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Ok. Cụ thể theo mình thì cũng chỉ 1 vài lỗi nhỏ nhỏ thôi.
    Vd như: Phần slider và các phần khác thì ảnh ko lq. Phần chữ typo hơi xấu, chỉ có mỗi 1 dòng. Hơi phí vì theo mình thấy thì phần slider làm đẹp rất dễ, bạn nên làm nhiều phân cấp thông tin lên.
    Tương tự vậy các phần đều quá đơn giản. Mình nghĩ Title mỗi phần nên có 1 subtitle nữa cho đẹp.
    Border avatar phần đội ngũ giảng viên hơi dày...Đại khái là những lỗi nhỏ.
    Đó chỉ là 1 số ý kiến cá nhân của mình thôi. Cũng chưa chắc đã đúng :)) Mình giờ mới học được nửa kì web =)) Không biết hồi trước "tiền bối" học thầy nào :3
  8. jindo872606

jindo872606 Thành viên cấp 1

Mình thấy ok. nhưng mà nói thật là cái này nó giống với mấy cái web theo kiểu cá nhân để quảng cáo 1 dịch vụ nào đó, bỏ bớt 1 số cái chung chung để có 1 cái web riêng cho mình
  9. mrhung111

mrhung111 Thành viên cấp 1

đẹp phù hợp với trang giáo dục :3
  10. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Mình thấy ko ổn về design của cậu rồi. Bố cục thì dạng này đang phổ biến hiện nay nên ko có gì để nói, chủ yếu là cách sắp xếp sao cho hợp lý. Chủ yếu là cách cậu sử dụng màu sắc, font chữ, cỡ chữ, hình ảnh chưa hợp. Với lại các elements với nhau chưa phù hợp nữa, ko đều, để lại nhiều khoãng trống. Khiến ng dùng nhìn cảm giác "trắng".blabla... đó là ý kiến cá nhân của mình. ;;)

Có gì sai xót thí chủ có thể rầy naaaa. :D
    Mình cũng có cái layout theo dạng. Cậu và mọi ng nghía xem ha.
    [​IMG][/IMG]
  11. kimngoc123

kimngoc123 Mới đăng kí

Chuyên nghiệp đó chứ.
  12. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Đã phẳng thì đừng làm cho nó lồi :">
    Phần contact + search trên cùng đặt đấy không phù hợp. Để nó thành các nút chạy dọc theo màn hình thì đỡ gai mắt hơn.

Ý kiến riêng.
  13. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh Mới đăng kí

ko đến nỗi quá đẹp nhưng quá chuẩn về thiết kế phù hợp giáo dục rồi
  14. Boo Mina

BlackStorm mình làm web đợt giáng sinh nên để slide như vậy :D còn background phần nhận xét của học viên đúng là.. k ổn lắm ; ;
    Phần thông tin của khách k có nhiều, nên mình chỉ để tit + text mô tả :)
    và mình học lớp a Việt cute, hehe :D

Ủng hộ diễn đàn