Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ sửa lỗi] Bị lỗi giao diện 1 số phần mềm như PS, Dream,...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi cuongbenki, 25/9/12.

Lượt xem: 2,426

1. cuongbenki Thành viên cấp 3

Tình hình là sau 1 hôm mình để phần mềm Advanced System Care 5 chạy để tối ưu hóa và dọn dẹp máy tính thì sau khi khởi động lại một số phần mềm như PS, Dream,... của mình bị lỗi giao diện và rất khó để hoạt động. :(.

Mình không biết có phải đã bị ASC dọn dẹp registry về các phần mềm này hay sao mà bị như thế. :(. Bạn nào có thể giúp mình xác định tình huống lỗi và cho mình vài lời khuyên được không? Mình cài lại rồi vẫn bị thế . @@ . Cài lại win thì mệt lém. :-<.

[​IMG][​IMG][​IMG]

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Chưa gặp Trường hợp như vậy :-j
    Cài đặt lại - Install Repair thử xem sao :D (không cần Uninstall);)
  3. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

sao đăng 1 lần 2 bài giống nhau :| ? xóa bớt 1 bài đi bác :) tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn nào
  4. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Chỉ riêng sản phẩm của Adobe bị thôi hả bác. Hay là cái nào cũng bị. Thử làm theo a Hổ xem ??
  5. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Bạn thử khắc phục bằng cách này xem
    Ra desktop > Nhấp phải > Personalize > Display > Adjust ClearType Text. Chọn các loại chũ nhìn nó hợp mắt nhất rùi OK
  6. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Mình nghĩ khả năng cao là system care nó xóa luôn mấy cái font của bạn rồi (@).(@)

Ủng hộ diễn đàn