Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ sửa lỗi font tiếng Việt trên web Wordpress

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi satmythuathd, 24/1/19.

Lượt xem: 5,308

1. satmythuathd Thành viên cấp 1

Mình đang quản trị website http://vjc.org.vn/vietnamitday/vi/homepagevn/ chạy nền tảng WP.
    Hiện tại site đang bị hiển thị lỗi font tiếng Việt ở những mục Đề Mục lớn (VD: Session 1, session 2, ...), chứ kiểu bị gãy, đứt đoạn ấy trông rất xấu.
    Mình cài Easy Google Font thì mới sửa được phần nội dung nhỏ còn phần Đề mục lớn thì vẫn lỗi chưa sửa được, anh em chỉ giáo giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/1/19
  2. chungna

chungna Banned

Bạn vào phần theme options có tùy chỉnh typography không.
    Còn không thì CSS
  3. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

theme này bạn down về chứ j
    font đang dùng ko hỗ trợ tiếng việt nên nó lỗi thôi
    đổi sang font khác là hết
  4. linkerpt

linkerpt Mới đăng kí

thường thường code nó sẽ có phần chỉnh typograp là các phần font chữ, cỡ chữ. bạn xem thanh quản lý có không, nếu không bạn phải vào trực tiếp code nguồn để sửa.

Ủng hộ diễn đàn