Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tìm giúp font chữ và cách làm bản hiệu theo mẫu sau:

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Huỳnh Âu, 7/4/18.

Lượt xem: 4,086

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Panda191 : Mình có thể từ JPEG, còn là hình ảnh, nhấn 1 phát, thành trong suốt PNG, chính xác 100%, (nó trắng đen, thì chỉ là level 1, cái hình màu là level 2, thì vẫn nhấn nút chạy luôn level 1, cũng là nhấn nút Play), sau đó, về mục Edit, chọn mục Define Brush, mà PNG sài luôn, cũng xong dc rùi, hok cần nhảy qua bước tạo Brush.

Chỉnh sửa lần cuối: 9/4/18
    Panda191 thích bài viết này
  2. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Mọi người ơi có biết font chữ Thanh Le, ThaleXim trong logo này không chỉ giúp mình với nhé. Mình cám ơn nhiều
  3. tranvan.muon

@Heo moi 2607 : cái chữ Thai Le Xim là fonts cơ bản, đã cò trong Windows mà, chắc là lựa nhìn, là ra Time Newroman, hoặc có vài cái, cũng giống mẫu này, hok cần tìm xa xôi, vẫn đôc dc là dc rùi, hay là muốn làm cái gì qua trọng lắm hả ?

Chữ Thanh màu đỏ, thì chưa tìm dc ! :))
    Heo moi 2607 thích bài viết này
  4. Heo moi 2607

Heo moi 2607 Thành viên cấp 2

Mấy font có chân mình cũng biết nhiều nhưng font này hơi ốm hơn, mình bắt buộc phải vẽ lại cái đó nên phải tìm cho giống font chữ.
    Cám ơn tranvan.muon nhiều nha
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

tranvan.muon mình nói bác làm clip hướng dẫn tạo brush cho bác ý hỏi thôi chứ mình là mình vứt thẳng vào mà dùng :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. tranvan.muon

@Panda191 : Quay Video Clip hả ! thì ai ở chuồng, chạy lỏng vòng, mới quay video clup thui, chứ tạo Brush, thì nói niệng, là dc òi, Photoshop, lên mục Edit, chọn mục Define Brush, là xong phim, ha ha ! :))
    Panda191 thích bài viết này
  7. quang10c2

quang10c2 Thành viên cấp 1

Các bác cho em ké xin font chữ này với. Cám ơn các bác nhiều

Ủng hộ diễn đàn