Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn build pc làm đồ họa!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Nazty, 28/9/16.

Lượt xem: 3,797

1. Nazty Mới đăng kí

Mọi người giúp em build 1 dàn pc cả màn hình trong tầm giá 15tr với ạ. Em làm PTS và AI là chủ yếu, trong tương lai có thể thêm cả mảng web nữa ạ. Em cảm ơn trước!
    P/s: Rẻ hơn 15tr được thì càng tốt ạ :D

...
  2. Le Minh Triet

Le Minh Triet Mới đăng kí

ôi bạn giống tui v :)))) tui học đồ họa vs web luôn... để tiết kiệm thì k biết chọn ram 8gb hay 16gb nữa @@
  3. Le Minh Triet

Le Minh Triet Mới đăng kí

pc tui build mà còn vấn đề chỗ ram để tiết kiệm
    intel core i5-7400
    asrock h110 hdv d4 LGA 1151
    gskill aegis 16gb
    plextor 128gb
    western digital 1t 64mb 7200 vòng sata 3
    galaxy s window mid tower
    gigabyte gtx 1050 ti 4gb
  4. hanghtt

hanghtt Thành viên cấp 1

Bạn Le Minh Triet build vậy cũng hợp lý rồi. 16gb ram mình nghĩ là đủ rồi.
  5. Đặng Duy Chiến

Đặng Duy Chiến Mới đăng kí

Theo mình nên chọn ổ cài windows là SSD 256 GB :)
  6. hanghtt

hanghtt Thành viên cấp 1

ổ 128 mình cài PTS cc 2017 PTS cs6, LR cc 2015, VS 2015 vẫn dùng thoải mái :)
  7. Đặng Duy Chiến

Đặng Duy Chiến Mới đăng kí

Mình thì cũng đang là 128, nhưng đến giờ là 2 năm và bắt đầu thấy thiếu rồi. Nên là mua mới mình sẽ mua 256.
  8. hanghtt

hanghtt Thành viên cấp 1

Uhm bạn. Đây là mình đang theo nhu cầu của bác thớt. SSD sau này lên sau vẫn được.
    Đặng Duy Chiến thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn