Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ tư vấn] Định giá dùm em banner thiết kế bằng photoshop :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi skylla25, 22/3/13.

Lượt xem: 22,723

1. skylla25 Thành viên cấp 2

Closed topic nha mọi người. Mình bỏ nghề rùi =))

---

Chào các bác ở forum vietdesigner.net.
    Em xin vào thẳng vấn đề: gần đây em có làm thêm tại nhà cho 1 công ty bán hàng online. Công việc chính là thiết kế banner bằng photoshop. Đôi khi có việc thiết kế sản phẩm offline như: poster treo tường, banner đứng treo standee, bandroll.
    ---
    Vì đây là việc thiết kế đầu tiên của em nên em ko có kinh nghiệm. Em lấy giá như sau: banner web: 100k. Sản phẩm offline: nhỏ: 70-100k, lớn: 150k.
    Giờ thì em cũng làm được kha khá sản phẩm rồi. Em upload lên đây để nhờ các bác có kinh nghiệm định giá dùm em nhé! Xem giá mà em đưa ra cho sp có là quá cao hoặc quá thấp ko?

Banner loại 100k:

[​IMG][​IMG][​IMG]

Banner loại 150k:

Catalog 70k/trang:[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Banner, poster, banrdroll kích thước lớn để treo tường, 150k/cái:

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Mong được các bác đi trước có kinh nghiệm tư vấn dùm T_T
    Với trình độ của mình, nếu tiếp tục làm thì giá banner treo web là 100k, banner động 150k, poster treo tường cỡ lớn 150k. Vậy có ổn ko ạ?
    Cảm ơn các bác nhiềuuuuuuuuu!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/4/15
    Susami thích bài viết này
  2. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

giá của bác trông hơi bèo đấy
    skylla25devil999 thích bài viết này.
  3. devil999

devil999 Thành viên cấp 1

bác thử chính mình là người đặt hàng xem mấy Dsner khác lấy bn :D xem có chênh lệch nhiều ko
    skylla25 thích bài viết này
  4. K5. Kael

K5. Kael Thành viên cấp 1

chúc bác đông khách ^^, mình làm web toàn tự làm banner thôi ;))
  5. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

còn tùy vào kích cỡ-nộid dung-yêu cầu mà đưa ra giá..
    nếu sản phẩm của bạn khiến khách hàng hài lòng thì bạn tự định giá cao lên ( trong tầm kiểm soát - cái này thì phải tham khảo giá thị trường nữa )
    còn nếu sản phẩm của bạn chỉ ở mức độ đạt yêu cầu ( có chỉnh sửa sau khi trao đổi vs khách hàng ) thì giá như trên cũng là tạm chấp nhận ^^
    .....
    ngày xưa mình cũng nhận của khách 1 cái banner (all in one - theo ý khách) làm xong thấy khách ko ý kiến gì hét luôn 500 ;)
    xong gửi cho 1 số người đã đi làm thì họ bảo là vẫn thấp :)))
    cho nên bạn nên tham khảo và cập nhật giá cả thị trường để rồi đưa ra cái giá chung cho sản phẩm! và nếu tự tin vào tay nghề của mình ( luôn update xu hướng mới ) thì bạn có thể tự định giá cho riêng mình! cao cũng chả sao ;)
    Thân!
    skylla25BK201 thích bài viết này.
  6. BK201

BK201 Mới đăng kí

nhìn cũng đẹp
  7. mittokojzy

mittokojzy Thành viên cấp 2

giá bèo quá bạn ơi!!! :) nhất là quả offline có lẽ nên tăng thêm chút cho tròn chịa con số
  8. pnlongpro

pnlongpro Thành viên cấp 1

Giá hơi thấp bạn ơi!!!
  9. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Bạn nên để mức giá thấp nhất là 300k, để giá của bạn rẻ quá, mọi ng` sẽ đua nhau làm banner giá rẻ, lúc đó rất khó cạnh tranh và chất lượng cũng ko dc tốt.
    Riêng banner khổ lớn đạng cổ động này nọ thì bạn phải để thấp nhất là 500k đến 700k, mấy banner web thì tầm 300k là đẹp :)
    Hồi đầu mình có làm 1 cái banner web bé tí, có 240x240 mà mình hét 500k mà ng` ta lấy luôn :)
  10. kenminhthien

kenminhthien Thành viên cấp 2

GIá hơi bèo đó bác. MÀ bác làm pts chứ ko làm bên Illustrator sao?
  11. cuongntdh

cuongntdh Mới đăng kí

Câu hỏi chung của designer mới bước vào làm đều là cái này. Trước đây lúc mới bắt đầu làm mình cũng như bạn lấy giá 100k - 150k có khách còn chê đắt nữa mới sợ.
    Sau này mới chốt lại là tiền nào của đó. có thể khi nâng giá bạn sẽ mất đi những khách hàng quen thuộc, nhưng khi giá lên cao mà có khách vẩn chấp nhận giá đó thì họ mới chính là khách hàng tiềm năng của bạn
  12. tvad911

tvad911 Thành viên cấp 1

Mấy bác chém ác quá ... Chủ thớt lấy hơi rẻ cơ mà ko đến nổi 500 đâu chứ ... Nếu như nó quay qua bảo bên Thiết kế web làm luôn cũng vậy thôi ...
  13. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Cám ơn các bác. Mình ko biết cách coi giá thị trường thế nào nên cũng hoang mang lắm.
    Hôm qua sếp bên công ty mới phone đòi giảm giá nữa. Bảo là "mấy cái file gif động lấy 150k thì mắc quá. Banner nào đơn giản thì giảm xuống còn 70k thôi."
    Mình cũng đang rầu rĩ.
    Chắc sẽ làm một bảng giá đàng hoàng rùi gửi sếp, sếp okê thì làm mà không ôkê thì mình lấy time học illust với luyện tập thêm để sau này làm nghiêm túc vậy >_< hix..
  14. skylla25

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến nhé :x :x Giúp mình tự tin hơn dc chút hehe. Hum qua mém tí mình cũng đồng ý cái vụ giảm giá xuống còn 70k =)) Hum nay thì chắc tăng giá lên so giá cũ 1 chút cho sếp shock chơi kaka.
    mittokojzy thích bài viết này
  15. Sagi

Sagi Thành viên cấp 1

hehe, giá của bạn đúng là hơi thấp. Nhưng làm Freelance thì đương nhiên giá phải thấp hơn so với họ thuê cty làm. Nhưng mà ngược cty làm tuy mắc nhưng chưa chắc ra được sản phẩm ưng ý cho KH. Với lại nghề của mình là thiết kế, mình tốn nhiều chất xám và ý tưởng lắm, nên khi tạo ra 1 sản phẩm mà giá chỉ có khoảng vài chục k, thì nó ko xứng đáng công sức mình cho lắm.
    Cứ tự tin và mạnh dạn đưa ra mức giá hợp lý với thời gian + chất xám của bạn bỏ ra. Tiền nào của đó thui. Với lại bạn thiết kế cũng khá, đừng lo :D Cố lên
    phuonganh160793tuxuonglc thích bài viết này.
  16. Nguyễn Đông Hoàn Vũ

Nguyễn Đông Hoàn Vũ Thành viên cấp 1

17. skylla25

Nguyễn Đông Hoàn Vũ: sao đào lên vậy bạn =)) mình bỏ nghề lâu ròi TT_TT topic này là hồi 2013 lận. Lúc đó làm 1 cái banner 100k là ăn trưa dc cả tuần T_T hiu hiu
  18. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

Hì..., theo như ý kiến cá nhân của mình thì với những mẫu đó có lẽ vẫn chưa ổn lắm về cách sắp xếp + cách dùng typo cho text. Vì thế có lẽ giá bạn nhận làm như thế vẫn là hơi cáo đó bạn nhé!
  19. Nguyễn Đông Hoàn Vũ

Nguyễn Đông Hoàn Vũ Thành viên cấp 1

ak vô hồ sơ bạn coi lục ra mấy cái chủ đề này
  20. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

mình thì thích thiết kế dạng flat hơn. :D

Ủng hộ diễn đàn