Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn thiết kế cho nhà 5x26,6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi Duy Tu, 5/12/17.

Lượt xem: 11,727

1. Duy Tu Mới đăng kí

Chào các bạn, các bạn có thể bớt chút thời gian tư vấn, thiết kế nhà cho mình được không.

Mình có 1 lô đất diện tích 133m (5x26,6). Đất này là đất Khu Đô Thị nên phải thiết kế theo kiểu của Đô Thị đã định sẵn là mặt trước thụt vào 6m ( tầng 2 đc đua ra tối đa 1m3), mặt sau lô đất phải thụt vào 4m và KO đc đua ra. Đấy là quy định chung của cả KĐT nên bắt buộc phải xây theo đó

Vị chi là mình còn 16,6x5 = 83m2, và phải xây 3 tầng 1 tum

Các Bạn có thể tư vấn cho mình thiết kế của căn nhà dựa trên những yêu cầu đó được không

Tầng 1: Cá nhân thì mình thích có 1 phòng ngủ ở dưới tầng 1 để Ông Bà có thể ở đỡ phải leo trèo khi về già. Nhưng đổi lại nếu xây phòng ngủ dưới tầng 1 thì phòng khách + bếp ăn sẽ bị bé lại và ko được đẹp bằng khi tầng 1 chỉ phòng khách + bếp + 1 nhà VS nhỏ. ( Theo bạn có nên xây phòng ngủ tầng 1 hay ko? Mình đang rất phân vân )

Mặt trước thụt 6M làm sân đỗ ô tô + Cổng

Mặt sau thụt 4m phía sau nhà ( tiểu cảnh, làm kho, vv.vv.) theo bạn nên làm gì ở đó

Tầng 2 : Thì chắc sẽ vẫn như các nhà cơ bản thôi. 1 Phòng ngủ chính + 2 phòng ngủ nhỏ + 1 (hoặc 2)Nhà VS

Tầng 3 tương tự tầng 2:

Tum 1 phòng thờ nho nhỏ + sân phơi

Có chỗ gọi là KHO nhỏ để cất những vật dụng ít dung hoặc theo mùa.

Dựa trên những yêu cầu trên, mình rất mong bạn có thể bớt chút thời giant ư vấn thiết kế cho mình .

Mình cảm ơn rất nhiều

...
  2. traithanhnam90

traithanhnam90 Thành viên cấp 2

Ngại leo trèo bác có thể xây tầng lửng, có view nhìn rất đẹp.

https://thietkenhadepmoi.com/ban-ve-nha-cap-4-co-gac-lung-5x17m-500-trieu-mai-thai-dep.html

Bạn vào link trên để tham khảo nhé!
    Mình bên thiết kế nhưng cuối năm hơi bạn nên khó có thể tư vấn kĩ càng được nên đánh đưa link trên cho bạn tham khảo.
    thiết kế bên trên rất giống yêu cầu của bạn nhé, tầng trệt có phòng ngủ luôn, nhưng là của công ty khác thiết kế chứ không phải mình :)
  3. - Thường thì rất ít khi bố trí phòng ngủ ở tầng trệt (cá nhân mình cũng không thích).
    nhưng người già rất ngại & không nên leo cầu thang nhiều.
    bạn có thể cân nhắc làm lững / lệch tầng thử.
    - thường thì sau nhà chỉ chừa 1-2m, bạn chừa 4m thì nên làm vườn & sân phơi.
    .
    Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm mẫu nhà tại: ceeb.vn
    traithanhnam90 thích bài viết này
  4. kt_that_tinh

kt_that_tinh Mới đăng kí

Cái này rất khó tư vấn về phòng ngủ ở tầng 1:
    Phụ thuộc chủ yếu và chủ nhà (thích hay không thích), có phù hợp hay không với chính những nhân khẩu sử dụng, mình tư vấn nhiều nên thấy đơn giản nhà mình là ý kiến của mình. nên theo ý kiến mình bạn nên để phòng ngủ ở dưới tầng 1 cho nó tiện sử dụng với người già trong nhà.
    Còn diện tích còn lại thì với chiều dài 26m bạn có thể làm phòng khách và phòng bếp, ăn thoải mái bạn nhé
  5. Tư Hưởng

Tư Hưởng Mới đăng kí

Đang định viết ra ngu kiến của mình thì trực cảm thấy là trước khi thiết kế hình thái của ngôi nhà thì phải thiết kế đường đi của khí và các vấn đề ngầm như điện nước trước.
    Để suy nghĩ thêm.
  6. nói trên này hơi khó

Ủng hộ diễn đàn