Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ tư vấn về vấn đề có nên học tên lệnh hay tên tool trong AI không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi thanh269hg, 24/5/17.

Lượt xem: 2,460

1. thanh269hg Mới đăng kí

Em tự học AI và có một vấn đề làm em trăn trở :D:D là có cần thiết phải học tên từng lệnh hay từng tool và nhớ công dụng của nó không?. Em cũng biết làm sơ cua vài cái nhưng hỏi em làm bằng tool gì hay lệnh trong hộp thoại nào thì em thua :3 Mấy anh chị cho em lời khuyên đi ạ >.<

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tất nhiên là khi bạn dùng nó thường xuyên và lâu dài bạn sẽ tự nhớ tên của từng công cụ, lệnh và tính năng làm việc của chúng thôi. Và khi đó ai hỏi bạn làm một đối tượng bằng cách nào thì bạn sẽ trả lời được ngay!
    Hà Bơthanh269hg thích bài viết này.
  3. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

Làm nhiều thì sẽ nhớ lệnh + tool nào làm cái gì thôi. Chứ tự nhiên đi đi học thuộc lòng làm gì :)) học cần đi đôi với hành :)):)):))
    tranvan.muonthanh269hg thích bài viết này.
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Nhớ chi dữ vậy. Mình biết là được rồi. Nếu có chỉ người khác thì tả miễn sao người ta hiểu được rồi.
    Giờ còn có cả vụ việt hóa giao diện nữa. Nói tiếng Anh nghe không hiểu đâu :))
    thanh269hg thích bài viết này
  5. thanh269hg

thanh269hg Mới đăng kí

Cảm mơn góp ý của mọi người! Em đã hiểu vấn đề

Ủng hộ diễn đàn