Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả ai làm cái logo cho mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Ledamminh, 3/9/14.

Lượt xem: 4,784

1. Ledamminh

Ledamminh Mới đăng kí

vâng. em cũng thank các bác góp ý nhiều. cảm ơn mọi người cho ý kiến. còn em thì vẫn mầy mò cái photo để đồ lại ý tưởng ^^
  2. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Bạn nhờ thì bạn mang ơn người khác có vui không ?, người khác qua thời gian học tập, mày mò thì mới làm được nên ắt hẳn họ sẽ không vui nếu như làm nó miễn phí.
    vậy tại sao bạn không tìm cách làm hài lòng cả 2 bên.
  3. sakura1988

sakura1988 Mới đăng kí

Mình bị ban nick mấy bữa nay rồi! mình gửi mail cho bạn rồi đó! đấy là ý tưởng của mình, mình ko muốn lấy cắp của ai cả, nếu bạn ko thích thì đành chịu
  4. Ledamminh

Ledamminh Mới đăng kí

Thật cảm ơn sakura1988 rất nhiều. hôm qua cũng có bạn đồ lại ý tưởng cho Minh rồi. thật cảm ơn vì lòng nhiệt tình của bạn. và đây là bạn ramboxperia đã làm cho mình free, cảm ơn bạn ramboxperia. kết quả của bạn ấy đây, và mình đã sử dụng cái này rồi
  5. Ledamminh

Ledamminh Mới đăng kí

chắc hôm nào mời ramboxperia đi uống caffe thôi nhé ramboxperia
  6. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Thật là nhục nhã.
    Nhục cả đứa lấy lẫn đứa làm hộ.
  7. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Chán chẳng buồn nói ^:)^
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  8. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

nguyên cái forum mà assmin ideas của người khác mà chả bỏ ra cái gì để đáp lại người ta. thấy xấu hộ giùm forum. [-(
  9. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Logo mà cũng ăn cắp thì website chắc cũng tồn tại không được bao lâu.
  10. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

ramboxperia,ledamminh: trước giờ nghe người ta nói đạp nhau vì miếng cơm manh áo,Nhưng giờ mấy thấy a e đạp nhau vì ly cape.buồn.diễn đàn có chủ dề(đau lòng thanh niên trẻ trâu việt ăn cắp tác phẩm,...).Vậy đây là gì?????.
  11. Ledamminh

Ledamminh Mới đăng kí

vâng. dù sao các bạn thử nghĩ xem các bạn chủ đích nói để làm gì. cuối cùng cũng chỉ vì 1 mục đích kiếm vài đồng tiền thôi đúng không?. có thể nói các bạn chắn không bao giờ giám bỏ ra cho ai lấy 1 đồng nào cả. ngay từ tựa đề mình đã nói là mình nhờ vả, còn các bạn hãy nhìn lại những bình luận của các bạn đi, rốt cuộc cũng là lời qua tiếng lại để mà xâu xé nhau rồi giành giật nhau. nói thật là mình chỉ làm cái diễn đàn cho vui thôi, mình còn có công việc của mình nữa, mình kog chuyên về photo nên nhờ bạn nào có lòng hảo tâm thôi, nhìn lại mấy bạn kìa, làm gì với chỉ 1 cái logo mà có thái độ như vậy rồi. đi ra đường có người xin bạn có dám móc 2k ra cho người ta ko?. tôi nói thẳng, tôi ko bit làm, nên nhờ có bạn nào làm giúp. cái này cũng chẳng ăn cắp của ai cả. nói tóm lại chỉ vì cái logo mà đụng chạm đến bát cơm của các bạn thì quả thật xin lỗi nhé. mình cũng chẳng giám treo cái logo đó lên. hóng mấy cái bình luận của các bạn thật thấy tội nghiệp. thôi yên tâm nhé các bạn vietdesigner mình không đụng vào bát cơm của các bạn.
  12. Ledamminh

Ledamminh Mới đăng kí

cái logo xin trả lại cho ramboxperia nhé. dù sao cũng cảm ơn bạn đã nhiệt tình gửi qua inbox ^^
  13. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Bạn hiểu sai hay cố tình hiểu sai.
    Bạn nhờ vả là bình thường.
    Nhưng cái Logo bạn có ý định sử dụng là của người khác làm và họ có ý thương mại chứ không cho Free, còn nói ở đây là bạn chưa được phép mà muốn lấy của người ta sài, còn 2 cậu vẽ lại dùm nữa, rành rành có đóng dấu ảnh mà cũng vẽ lại thì không hay rồi.
  14. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Ở đây đang nói là bạn cướp ý tưởng của người ta,chứ nếu bạn nhờ làm khác logo ấy thì ai nói làm gì.Có khi nào bạn đi ăn cướp mà bị bắt rồi xin trả lại kh.Bạn nghĩ là những cái mà người ta thiết kế mình vẽ lại là kh vấn đề gì àh,vậy thì ai thiết kế chi cho mệt, đi chép ý tưởng người ta cho lành.
  15. sakura1988

sakura1988 Mới đăng kí

mình đã làm giùm bạn rồi đó, ý tưởng của mình ko được đẹp, nếu bạn nói vậy thì mình cũng đành chịu
  16. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Sau một bài độc thoại dài hơi của bạn Ledamminh mình xin mạn phép có vài ý kiến chia sẻ cùng bạn và với những anh em design khác trong và ngoài forum VDS:
    -Thứ nhất design là một nghề, điều đó có nghĩa là design không chỉ để vui vẻ. Một tác phẩm design (hiểu theo nghĩa rộng) là kết quả của sự sáng tạo, tích lũy kinh nghiệm và kỹ năng học thuật, thẩm mỹ. Chúng tôi (những người làm design) sử dụng những điều ấy để làm việc và kiếm sống, chẳng ăn cắp ăn trộm, chẳng luồn cúi bợ đỡ, chúng tôi phải bỏ chất xám, thời gian, cả mồ hôi để lao động nên chẳng có gì phải xấu hổ khi chúng tôi kiếm tiền từ design.
    -Thứ hai bạn cho rằng chúng tôi "không bao giờ giám bỏ ra cho ai lấy 1 đồng nào cả", vâng thưa với bạn rằng đồng tiền kiếm được từ mồ hôi dù ít ỏi cũng đáng quý trừ phi tiền của bạn có được từ việc ngửa tay xin kẻ khác hay ăn cắp ăn trộm mà có thì bạn có thể vung tiền cho cả thế gian mà không đắn đo. Với lại tiền của ai, tiêu gì hay cho ai, với mục đích gì, thiết nghĩ đó cũng phải việc của bạn, của tôi và của chúng ta. Chúng tôi đủ lớn để hiểu phải sử dụng nó như thế nào cho hợp lý, còn nếu có cho thì cũng phải cho đúng đối tượng cần được cho (người già neo đơn, trẻ em mồ côi cơ nhỡ.. không biết bạn có nằm trong những đối tượng đó không?)
    -Thứ 3 bạn lấy ví dụ "đi ra đường có người xin bạn có dám móc 2k ra cho người ta ko", xin hỏi bạn cứ móc tiền cho người ta 2k thì bạn cho rằng là bạn có đạo đức, còn những người khác là vô đạo hết hay sao? Bạn cho ai, làm free thế nào, chúng tôi ko quan tâm vì mỗi người một quan điểm sống, cớ sao bạn lấy quan điểm của bạn để áp đặt cho chúng tôi, bạn móc túi cho người ăn xin 2k thì chúng tôi cũng phải móc túi cho người ăn xin ấy ít nhất là 2k hay sao?
    -Thứ 4 bạn thấy chúng tôi tội nghiệp, chúng tôi xâu xé nhau :) đấy là bạn đem con mắt của kẻ nông cạn hẹp hòi để nhìn cuộc sống mất rồi. Bạn nhờ, chúng tôi đưa ra ý tưởng để bạn lựa chọn định hướng, sự nhiệt tình của chúng tôi bạn xem là xâu xé, việc chúng tôi không làm free thì bạn cho là tội nghiệp "không có đạo đức" như một câu chuyện gần đây tôi đã từng nghe. Tôi nghĩ sự tội nghiệp có lẽ thuộc về bạn thì đúng hơn, sự ngu ngốc và thiển cận của bạn đẩy bạn đến việc đi ăn cắp ý tưởng của người khác, điều đó chẳng phải là rất tội nghiệp hay sao? Đắng... à mà thôi :)
    Chào thân ái.
    Bin BoZeratul thích bài viết này.
  17. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

"làm gì với chỉ 1 cái logo mà có thái độ như vậy rồi "
    Ledamminh xin lỗi bạn chứ cái logo là 1 trong nhưng cái thiết kế khó nhất đấy. Đừng nhìn nó đơn giản mà nghĩ làm ra nó đơn giản. bạn ko coi trọng công sức của designer không coi trọng cái logo thương hiệu của bạn thì xin phép được cười vào mặt bạn 2 cái !
  18. info.logosangtao

info.logosangtao Thành viên cấp 1

vds vẫn tồn tại những thằng ngu và những kẻ láu cá.và sẽ chẳng bao giờ nghề design được coi trọng...mấy cái thằng đồ lại kia ? mình tin chắc mấy thằng đó sinh viên chưa kiếm được đồng nào từ thiết kế đâu
  19. Beo Nguyễn

Beo Nguyễn Mới đăng kí

Mình biết bài này đăng khá lâu rồi nhưng đọc lại vẫn thấy ức, bạn là admin 4rum chac cũng biết đôi chút về cái gọi là "biết đều" mà, không hiểu sao lại xin xỏ trơ trẽn đến như vậy
  20. Toan2D

Toan2D Mới đăng kí

( 08/09/2014)
    trên fb đổi ảnh đại diện ngày 05/10/2014
    facebook.com/raovatsomot?fref=nf

Mặt quá ư là dày
    chán ko thèm nói nữa ^:)^

Ủng hộ diễn đàn