Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả các bác làm giúp namecard

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi vietanhptkm, 20/5/15.

Lượt xem: 2,644

1. vietanhptkm Banned

Em và vài người bạn đang làm 1 nhóm ship hàng, muốn làm 1 cái namecard để thỉnh thoảng qua cửa hàng nào thì đưa cho họ 1 chiếc sau này tiện liên lạc. Em ko phải người trong ngành nên chả biết gọi thế nào, đại khái là làm 1 cái logo vs một cái card để bọn em đi in. Vì mới mở nên kinh phí chưa có nhiều, em nhờ các bác giúp và xin đc hỗ trợ 1 cái thẻ điện thoại 100k ạ. :D
    Hôm trước em có xem topic này http://forum.vietdesigner.net/threads/xin-template-name-card-theo-phong-cach-iphone.82806/ nên muốn làm 1 cái giống thế, nhóm em là Shipper Man, chuyên ship hàng nội/ngoại thành HN ạ. Sđt: 01658 945 623, 04 6253 8965.
    Em xin cảm ơn trước ạ

...
  2. vietanhptkm

vietanhptkm Banned

facebook: fb/shipper302
    slogan : Nhanh chóng, An toàn, Tiện lợi.
    Chỉ từ 20k/đơn
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/5/15
  3. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

logo tào lao là 500k/cái, còn name card chưa tính, mà ban "hỗ trợ" 100k là bạn dùng paint mà vẽ được rồi :D
    hkhuong.ad, Gurlvietanhptkm thích bài viết này.
  4. vietanhptkm

vietanhptkm Banned

Vậy ạ, vậy các bác làm cho e cái namecard giống vậy, ko cần logo nữa đc ko? :(
  5. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

không cần logo thì còn gọi gì làm namecard nữa, bạn vui tính quá :)) muốn thế bạn cứ ra mua nhãn vở học sinh mà xài cho rẻ :))
    hkhuong.ad thích bài viết này
  6. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Vui tánh nhể, mô hình chuyên nghiệp thế mà èo uột cái thẻ 100k là lào?
    Xì tiền tk logo đã rồi mấy cái khác tính sau :))
    Ủng hộ bác Cyan, min là 500k cấm bác nào phá giá :))
    hkhuong.adCyan thích bài viết này.
  7. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

Thế mà cũng có mấy bác design đã và đang học phá giá như thế này, 50-100k cũng làm tuốt, vô mấy cái topic thấy giá từ 1m - 500k down một hồi còn 50k, đắng lòng đi ra, nản với mấy bác . Có cần phải vậy không?! =))
    Cyan thích bài viết này
  8. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

50k nó sẽ chỉ đang giá 50k con 500k nó sẽ đáng giá 500k. Những người nhận làm logo 50 100k thì bạn hiểu trình độ cũng theo khoản tài chính đó mà thôi, đa phần là như vậy. Vì những người làm đẹp chuyện nghiệp sẽ không bao giờ nhận cái mức giá ấy, lãng phí công sức chất xám ( Ý kiến riêng ) :D
  9. nghia6392

nghia6392 Thành viên cấp 1

10. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

11. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Phá giá như thế hỏi sao óc thẩm mỹ dân mình cứ quanh quẩn vườn ao chuồng mà ko khá lên đc... :v
  12. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

1. khách nhu cầu giá rẻ -> logo ko tốt -> doanh nghiệp cũng khó có dc hình ảnh đẹp -> công bằng
    2. khách nào coi trọng thương hiệu thì họ bỏ tiền -> design tốt -> công bằng
    3. designer mới ra trường chưa exp phải làm giá rẻ lấy exp hoặc mối quan hệ -> công bằng
    4. designer kinh nghiệm sẽ biết tìm khách trả thù lao phù hợp với khả năng -> công bằng
    5. designer kinh nghiệm thì việc tự tìm đến họ -> ...
    5. designer làm hoài mà vẫn thế, không thay đổi được tư duy -> tự hạ giá bản thân để mà mưu sinh sống còn -> hợp lý
    hầu hết là hợp lý mà

Chuyện phá giá thì là quy luật thị trường của hầu hết các ngành rồi.
    Làm gì đó hay hơn là than vãn đi
  13. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

khách hàng không có kinh nghiệm, gặp designer không có kinh nghiệm >>> làm logo xấu >>> hại cho khách hàng, trong khi designer tốt đầy ngoài kia mà bị bọn rẻ mạt nó hạ giá câu khách >>> designer tốt mất khách hàng, khách hàng thì tổn thất >>> công bằng?
    lol phá giá là quy luật thị trường =)) hàng VN qua Mỹ bán phá giá nó cấm cho bán, xăng dầu Việt nói giá thấp hơn thị trường nên tăng giá, luật công bằng tài chính của bóng đá anh, làm lều gì có chuyện anh thích phá giá là phá giá =))
  14. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

Thôi. Mình nghĩ kỹ rồi. Có khi mình sẽ làm cho bạn ý 1 cái name card có giá trị 100k vậy. Khuyến mại cái logo
  15. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

mrquang789456 mình khuyên bạn là nếu có thời gian thì làm tặng bạn ấy một bộ luôn, đừng đòi tiền, xem như làm từ thiện tích đức :3
  16. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

Khổ. Muốn làm ko dc. Hay là dạy họ cách làm. Xong lấy 100k tiền công dạy
  17. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

18. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

Đơn Giản mà đẹp.?@_@?
  19. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Cyan Chịu xem thời sự ghê, mà cái điệu vừa nói vừa cười thì như thằng ranh dở hơi. Phá giá vẫn là quy luật thôi, đến thời điểm nào đó thì quy luật đó sẽ bị đào thải để tiến đến cái quy luật tốt hơn.
  20. photo Bảo Chi

photo Bảo Chi Thành viên cấp 2

ToiHocDoHoa.com thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn