Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả các bác VDS giúp đỡ (muốn làm thế nào thì làm ạ)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi cudyandem, 21/11/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 7,305

1. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

dà giờ thì em hiểu cái câu của thím rồi :)))
  2. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

ây ây mod nóng thế :)))))
    Ae đang cao hứng mà :)))))
  3. Nguyễn Toàn Khoa

Nguyễn Toàn Khoa Thành viên cấp 1

Như vầy chắc được bác nhỉ :">
    stbilly88, vietcuong_910, ninnin2 người khác thích bài viết này.
  4. sillydragon_psd

sillydragon_psd Thành viên cấp 2

Con trai khó nhờ vả được lắm !
  5. votruong97

votruong97 Mới đăng kí

những cái này mọi người tự mò mẫm làm hay có học qua thế?
  6. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Cám ơn các bác đã tham gia. Như vậy là topic đã được 1 ngày, giờ em sẽ phân tích về cái topic em lập:
    Về việc "chỉnh sửa": Trước tới nay khi em làm ảnh trong topic nhờ vả, chưa từng troll bất kì ai dưới bất kì hình thức nào, có cảm hứng, có thời gian thì làm, kể cả những ca khó làm rất mất thời gian mà có cảm hứng vẫn làm. Về cái việc làm giúp người khác này đối với quan điểm của em là giúp người ta cũng chính là giúp mình nâng cao tay nghề, kinh nghiệm, đáp ứng được tất cả yêu cầu của khách hàng ngay cả khi khách hàng không biết đưa ra yêu cầu. Vì để chỉnh sửa 1 bức thì cũng mất thời gian down về, chỉnh sửa, rồi upload lên. Nếu làm vì mục đích mang lại tiếng cười thì phải làm cho ra tiếng cười, chứ không phải mang lại sự phản cảm cho cả người nhờ và những người vào xem! Anh em nên xem xét lại vấn đề này vì thời gian qua mình khá ngứa mắt với box nhờ vả, nó đã không còn đi đúng con đường như trước đây nữa.
    Về người nhờ vả: Không ai cấm nhờ vả, thậm chí là "mong" có người nhờ vả chỉnh sửa ảnh. Bởi có người nhờ mới có yêu cầu để rèn luyện kĩ năng cho các bạn mới học. Tuy nhiên người nhờ vả cần biết là đi nhờ phải tôn trọng cái người vào đọc bài và làm ảnh cho bạn. Còn tôn trọng như thế nào? Đó chỉ là đơn giản bằng việc lập topic 1 cách nghiêm chỉnh, đưa những bức ảnh có chọn lọc, có chất lượng thô tốt để không làm khó người xử lý. Còn bức nào mà khó khăn quá thì có thể nhờ vả riêng hoặc mang ra tiệm, không nên làm mất quá nhiều thời gian của anh em.

P/s: Về bản thân em, có 1 số bác vào cm có thể không biết, thì như em đã nói ở trên, tay nghề của em tuy chưa có gì đáng kể, kinh nghiệm chưa nhiều, nhưng để có được như hôm nay thì thời gian sinh hoạt trong box này đã góp phần giúp em rất rất nhiều. Mỗi ngày em chỉnh sửa khoảng 5-10 bức ảnh giúp mọi người, lúc đầu còn rất thô và vụng về, màu sắc thì bê bết, còn bây giờ, em đã đủ sức tự tin để cung cấp dịch vụ chỉnh sửa ảnh, và cũng có mấy studio mời em về làm hậu kì ảnh. Nó thực sự chẳng có gì to tát nhưng nếu tính lượng thời gian em tự học đồ họa thì cũng khá là ấn tượng với những người biết em ngoài đời. Vài lời tâm sự buổi sáng cùng các bác để cùng nhau rút kinh nghiệm!

Mod cuong xóa hộ em bài này với ạ :((
    Hằng Mật, vietcuong_910, Ps.TK4 người khác thích bài viết này.
  7. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

Chủ thớt đã xác nhận tình trạng chế tác trong topic này không phù hợp với mong muốn và quá đà.
    Chính thức close topic này.
    Del những comment chế tác không phù hợp.
    Cảnh cáo những thành viên đã chế tác ngoài mục đích.
    :)
    trucit92cudyandem thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn