Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả các bác về logo tí.

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Đường Thiên Phong, 8/7/15.

Lượt xem: 2,873

1. Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

em đang có cái logo về nhà trẻ trong logo phải có hoa Tsubaki ( hoa Sơn Trà) nghĩ vắt óc ra mà ko được cái dáng hoa nào trông đc đc cho vào logo mà vẫn nhận ra đặc điểm hoa. Bác nào có kinh nghiệm cho em cái hướng phát ạ :3 thank các bác :3

...
  2. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

3. Đường Thiên Phong

Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

em làm được logo,đang bí thôi bác :D
  4. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

ở đây ai cũng " bí " mà :)
  5. Phạm Đình Thắng

Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Khó rồi bác ơi, không biết gì về Photoshop như em hỏi thì còn nghe được chứ như bác Đường Thiên Phong mà lại hỏi câu này thì em e ít Anh chị trả lời bác.

Bác nói là bác làm được mà, vậy bí quá thì "dí tốt" thôi bác ơi!

Đùa bác tí thôi, em làm kinh doanh không biết gì về photoshop cũng đã từng thuê làm logo.
    Hoa sơn trà em nhớ không nhầm nó gần giống như hoa hải đường đó bác.
    Tuy nhiên em nghĩ bác vẽ giản lược nó đi thôi, đâu phải nhất thiết vẽ đúng 100% bông hoa sơn trà với đầy đủ không thiếu một cánh hoa nào. Như vậy thì còn gì logo, chỉ cần giản lược và trìu tượng thôi.

Bác xem qua hình bông hoa này xem có ý tưởng gì không?

Đường Thiên Phong thích bài viết này
  6. Đường Thiên Phong

thank bác Phạm Đình Thắng tại em thấy chủ đề này hơi khoai :3 cái logo cũ của nó ý tưởng rồi đặc điểm nó ra nên mình bị bí :v + làm về hoa này cho vào logo khó ra đặc điểm
  7. Phạm Đình Thắng

Phạm Đình Thắng Thành viên cấp 1

Hoa này khiếp quá, quá rối rắm. Đảm bảo đến ông hiệu trưởng của cái nhà trẻ đó đến lúc về nghỉ hưu bảo vẽ lại cái Logo của trường mình cũng không thể vẽ lại được chứ đừng nói gì mọi người xem qua 1 lần mà có thể nhớ và vẽ lại nổi.

Kiểu như logo cũ của Vietcombank cũng thể, đến 90% nhân viên của Vietcombank bảo vẽ lại chính xác logo ngân hàng mình làm cũng không vẽ nổi đấy chứ.

Việt Nam cứ hay phức tạp hóa vấn đề, logo thì quá rối rắm không dễ vẽ lại được. Mình thấy nước ngoài và các tập đoàn lớn nó không phức tạp quá như thế, đôi khi logo chỉ hoàn toàn là chữ và cách điệu điểm nhấn thôi, không có biểu tượng.

Ví dụ như logo mới của Microsoft cũng chỉ cách điệu đúng 01 điểm hình con trỏ chuột, nhìn kỹ mới thấy.

8. Đường Thiên Phong

yêu cầu bên ấy giờ là phải cóa hoa và trông Tây bác ạ :3

Ủng hộ diễn đàn