Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả chỉnh màu bức ảnh như bài hướng dẫn!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Luntd2009, 7/3/16.

Lượt xem: 1,587

1. Luntd2009 Thành viên cấp 1

...
  2. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Overlay đây nhé :))
    Luntd2009 thích bài viết này
  3. Luntd2009

Luntd2009 Thành viên cấp 1

Bác giúp em chỉnh màu luôn đc không ạ em tìm đc overlay rồi mà mấy bước kế tiếp cứ loạn xì ngậu lên em chả biết mò mẫm kiểu gì :((((
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn nên nhớ ảnh gốc của bạn là bị noise chứ không phải blur như bài hướng dẫn, với ảnh của bản nếu làm theo đúng bước như bài hd thì nó sẽ càng noise và bể hạt. Để làm giống như bài hd trước tiên bạn phải khử noise sau đó mới đến bước làm nét bằng hightpass :)
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Chắc do bạn mặc áo nên khó phân biệt được, trừ khi bạn nude ;))%||:-{
  6. Luntd2009

Em cảm ơn bác. Em có 1 bức ảnh của mẹ bạc có thể làm mờ hậu cảnh và blend chút màu cho em đc không ạ :D
  7. Luntd2009

Mà sao ảnh của em nó không thành mau đen trắng bác nhỉ :(
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Đâu phải ảnh nào cũng blend ra màu y vậy, cái chính là ảnh stock nó có cùng tông màu gốc với ảnh người ta hướng dẫn không? với lại ảnh của bạn chụp bằng điện thoại và là ảnh jpeg nó lệch màu hết rồi bạn :)

Ủng hộ diễn đàn