Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả đánh giá giùm CV

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Mr.Deimos, 25/11/14.

Lượt xem: 6,666

1. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Bản thân là creative director và là 1 nhà tuyển dụng CV của bạn mình sẽ reject :) CV của bạn cái thứ nhất mình chưa thấy nó sáng tạo ở chỗ nào mình chỉ thấy nó thực sự không nghiêm túc . hơi giống 1 đống lộn sộn kiểu như 1 tờ giấy lộn xong gõ ít chữ vào . cái thứ 2 mình chưa thấy sản phẩm của bạn đâu ? vậy lí do gì để nhà tuyển dụng để ý tới bạn . mình khuyên bạn nên làm CV đơn giản thôi . đầy đủ thông tin cá nhân, quá trình làm việc, sản phẩm bạn làm từng thời điểm, vài thông tin miêu tả sản phẩm. SR nếu nói quá lời .
    cuongbaolocnetMr.Deimos thích bài viết này.
  2. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

Mình là sv mới chập chững ra trường ngồi làm CV k phải để đi ứng tuyển với cái CV này mà là để nhận được những nhận xét cho đến khi mình làm CV thật sự. Về sản phẩm thì mới ra trường đã làm cái gì tốt được nhìu người công nhận đâu nên k dám bỏ vào. CV này mang tính funny là chủ yếu! Thanks all góp ý
  3. Mr.Deimos

sẵn tiện cho hỏi luôn có bạn nào có mẫu CV mới ra trường k cho mình tham khảo với! thanks all!
  4. minchiixx

minchiixx Mới đăng kí

Mình tự mày mò hết nhé. Từ Ps đến Ai. Cũng k có học bài bản j đâu. CV thể hiện cá tính của bạn nhưng vẫn đầy đủ thông tin, sắp xếp dễ nhìn, logic là đc.bạn thích thì search nhiều template có sẵn và free cho bạn sử dụng và biến tấu.
    Mr.Deimos thích bài viết này
  5. Mr.Deimos

- Mình không biết nên đưa nội dung nào vào, giới thiệu thế nào về bản thân nên mới làm cái CV này để được nhận xét trước, nói chung là nhận gạch để xây dựng cái chính, nhờ vậy biết được nhiều cái hơn là ngồi tìm trên mạng.
    - Mình k bao giờ làm theo mấy cái mẫu có sẵn, hoặc chỉnh sửa nó đôi chút. Mình mún cái gì của mình thì là của mình, nhìn vô đó thấy tên mình dù là nó xấu tệ hại đi nữa.
    - CV bạn đưa lên mình thấy rất nhìu cái mà mình chưa được học. bạn chắc cũng đã được đào tạo qua trường lớp nào đấy rồi phải k? mấy cái đó mình cũng mún học lắm. chỉ tiếc là tự mần mò nên nhìu cái khó hiểu quá
  6. CV như này mình lo sẽ bị nạt đó. tại vì cũng nhiều người muốn nghiêm tucstrong công việc. Với cả phải có hình ảnh kem theo cho công ty ngta coi nữa
  7. Mr.Deimos

^^ cảm ơn bạn góp ý, tuy nhiên k cần lo lắng vì đây là CV thử nghiệm với mục đích giải trí của mình thôi. mình cần những góp ý cho CV thật sự và cũng mún làm cái gì đó vui vui nên mới tạo ra nó chứ k phải để đi xin việc với cái CV này.
  8. jackpaker90

jackpaker90 Thành viên cấp 3

Bạn sử dụng thành thạo PS, AI, COREL và ID mà thiết kế cái CV kia phải nói là rất xấu, rất thiếu chuyên nghiệp, không khác gì mấy tờ rơi ngoài đường mình hay đọc. Rất xin lỗi vì mình dùng từ hơi nặng.
  9. Mr.Deimos

Cv mình làm theo file tài liệu, bạn nghĩ một file tài liệu nó phải như thế nào?
    nguyên mẫu cái file tài liệu mình xem đây
    mdoanht thích bài viết này
  10. mdoanht

mdoanht Mới đăng kí

Có chút phá cách, cơ mà nhìn cái con dấu sao lại chìm xuống dưới nhỉ?
    Phải chăng giấy được đóng dấu trước khi in :v
  11. Mr.Deimos

:v sao ai cũng nói vậy nhỉ! mình để con dấu trên cùng nhưng opa khoảng 3 40% gì đó thôi, 2 lớp 1 lớp nomal 1 lớp muti vậy mà để máy mình thì thấy rõ còn lên đây ai cũng nói chìm. chịu!
  12. Dennis Luu

Dennis Luu Thành viên cấp 1

Có phá cách, nhưng theo mình nghĩ CV câu từ nên nghiêm túc 1 chút, vì đa số nhà tuyển dụng họ không thích như thế. Đây là ý kiến cá nhân của mình, cho nên mong bạn đừng phật ý. :)
  13. mdoanht

mdoanht Mới đăng kí

Mr.Deimos
    chắc máy bạn cấu hình cao, card xịn :D hi
  14. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Đọc từ hôm qua đến giờ thì mình có vài ý kiến như thế này:
    Khoan nói về phong cách vì mình thấy là bạn rất rất tâm đắc với cái phong cách này, chỉ riêng về bố cục trình bày bạn đã fail trầm trọng. Căn lề lung tung, không sắp xếp các khu vực thông tin cần thiết, thông tin trong CV thì sơ sài. Nhà tuyển dụng họ không quan tâm bạn làm được những phần mềm nào bằng việc bạn làm dc cái gì với chúng, Okey. Màu sắc bạn chọn là Gray thì bố cục phải có điểm nhấn, cái này bạn không làm được. CV xin việc, cho dù là trong lĩnh vực thiết kế cần sự sáng tạo thì nó cũng phải thể hiện được sự nghiêm túc của bạn tới công việc, đi làm và đam mê là 2 khái niệm rất khác xa nhau. Hãy thể hiện đúng mực và đúng lúc, và thú thật là mình chả thấy tý sáng tạo nào trong cái CV này cả
  15. Mr.Deimos

Mình mới làm CV lần đầu nên còn nhiều thiếu sót, mong mọi người chỉ dạy thêm. Thanks all!
    P/s: có nhìu bạn thắc mắc sao làm 1 cái CV như thế này, mình cũng xin thưa là làm 1 cái CV hoàn chỉnh là đúng nghĩa thì mình biết. CV này là 1 phút ngẫu hứng nhìn cái file hồ sơ của người ta chợt nghĩ ra làm cái CV vui vui chứ k phải làm CV thế này để đi ứng tuyển. Nó chỉ thể hiện cái ý tưởng của mình thôi chứ k hề có chăm chút nội dung hình thức này nọ!( làm có tí là xong mà)
    Mình có nêu lại trên kia cho mọi người hiểu giùm mình: đây k phải là một cái CV mà mình sẽ nộp cho nhà tuyển dụng. Mình chỉ thích cái ý tưởng vui vui này của mình thôi. Chỉ k ngờ là nhìu người xem nó thật quá mà k chịu đọc hết những cm của mình!
  16. coids

coids Thành viên cấp 2

Bởi vì chữ màu đen, con dấu của bạn bị giảm opacity quá thấp lại để blend mode nên sẽ bị màu đen của chữ "nuốt" mất phần màu đỏ chèn lên, nên tạo cảm giác nó chìm xuống dưới.
    Cái nữa là một cv của design thì nên chú trọng vào hình ảnh, màu sắc, bố cục hơn là nội dung câu chữ. Đơn giản mình là người làm thiết kế, không phải là nhà văn, hay biên kịch. Nên chú ý nhiều đến những cái thể hiện được kỹ năng của mình hơn là những cái khác.
  17. Mr.Deimos

^^ thanks góp ý!
  18. minchiixx

minchiixx Mới đăng kí

Mình chưa hề đc đi học bạn nhé. Mình tự học pts và ai từ lúc học cấp 3. Chỉ search mạng xem clip thôi. Còn cv bạn xem nh mẫu là biết cần đưa những thông tin j vào ngay. Search google là ra hết. Ví dụ education, experiences, hobbies, portfolio... Cv của mình còn 3 pages nữa là cover letter, portfolio và certificates vs degrees. Chúc bạn thành công :v
  19. Mr.Deimos

wo, vậy là học thời gian dài vậy. mình chỉ mới bắt đầu từ 7 tháng trước thôi. trình thì gà, làm thì lộn xộn, hay thích troll! đầu óc hay tưởng tượng nên cũng có vài ý tưởng, mà chẳng ai dạy phải làm sao biến ý tưởng trở nên đẹp hơn nên đang tìm chỗ học tiếp đây
  20. DangAiCo

DangAiCo Mới đăng kí

CV bạn ấn tượng quá nhưng mà để đi làm thì phải mang tính nghiêm túc hơn :P khuyên khích không dùng title trên ạ ^^
    ngoài ra thì profile pic không gây cảm tình cao + màu sắc CV chưa nhấn nhá nổi bật đủ cần thiết để đọc ra dc những ý chính thông tin chính trong CV ^^ tuy có dàn text cụ thể rồi nhưng nhìn vô lượng chữ vẫn khá dầy đăc

Ủng hộ diễn đàn