Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ Vả] Em rất muốn có 1 avatar FB đẹp :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi xuxudienkhungmach, 4/9/15.

Lượt xem: 6,429

1. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

2. Em Ở Nơi Mô

Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

3. binguin

binguin Thành viên cấp 1

:(fight) tiếc cho bạn là mình đang vật lộn với cái đồ án . Nếu sang tuần sau mà nhờ thì mới có thời gian đầu tư đàng hoàng 8-X8-X
  4. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Bạn muốn trở nên "ngầu hơn" hay "bá đạo" hoặc có một Đôi cánh thiên hay dũng cảm như bạn An! Thì nói chứ bọn tui chưa biết làm sao để hài lòng thớt cả! :v
  5. phamhuyict.hn

phamhuyict.hn Thành viên cấp 1

:))[​IMG]
    góp tý cho vui
  6. xuxudienkhungmach

xuxudienkhungmach Thành viên cấp 1

binguin cảm ơn a góp ý . Nếu a rãnh thì giúp e nhé . E cảm ơn a
  7. xuxudienkhungmach

laidb201 thì em nói từ trên rồi a. Bức nào cũg đc . Bức 1 nếu ghép khung cảnh và đổi xe thành lambo hoặc ferrari càg tốt. 2,3 thì bá đạo mà đẹp để làm avatar fb ấy. Mong các a đừng troll e nữa . E ngồi e cười 1 mình ng ta bảo e khùng :))
  8. xuxudienkhungmach

9. xuxudienkhungmach

10. xuxudienkhungmach

gado cảm ơn ý tốt của a ạ
  11. binguin

binguin Thành viên cấp 1

#:-s#:-s:-s 15 phút giải lao nên chỉ làm được thế thôi. nhìn tàm tạm:O):O)
  12. xuxudienkhungmach

binguin thôi thì a lỡ giúp em rồi a ráng giúp em 1 tấm này thôi. chứ hôm qua tới giờ mà chả thấy tấm nào vừa lòng hết trơn. em là fan của anh CR7 . nhờ anh ghép em đứng với anh CR7 tại 1 nơi nào đó đẹp hoặc sân vận động cũng đc . em chỉ cần thế thôi ạ. :( [​IMG]
  13. binguin

binguin Thành viên cấp 1

hình bạn chất lượng kém quá. với ánh sáng nên không thể ghép đẹp được. giả lắm. muốn ghép thì chụp hình với nền trắng hay xanh mình làm cho
  14. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

hình của thớt chất lượng thấp quá, chỉnh lại khó, với giá 50 ko được đâu, ít ra cũng khoảng 100~ cho ghép đơn giản ...
  15. Luda Tín

Luda Tín Thành viên cấp 2

Muốn nhờ vả, nhất là ghép hình đời thực thì nên chịu khó đầu tư 1 chút: bản thân (trang phục ,tạo dáng...), nơi chụp (nền, ánh sáng, chi tiết phụ xe cộ cây cối...), người chụp (vững tay, hạn chế nghiêng ngửa mấy góc ngẫu hứng vớ vẩn kẻo lại crop người, đo sáng/focus chuẩn chút) thì dù chụp từ điện thoại gì cũng ko ai than phiền đâu. Còn cứ vơ đại tấm nào đó thấy mặt mình nhìn đẹp đẹp bảnh bảnh mà bỏ qua mấy yếu tố kia rồi đem lên đây nhờ thì thiệt........ ...... chờ thánh
    Minh Kì Đông thích bài viết này
  16. Khang Hồ

Khang Hồ Mới đăng kí

17. .Tuyết Nhii

.Tuyết Nhii Thành viên cấp 1

18. binguin

binguin Thành viên cấp 1

:)) cái này đơn giản mà.. bạn có skyper hay teamviewr thì mình chỉ là nhanh hơn á.. chứ hiện đang bận lắm
    .Tuyết Nhii thích bài viết này
  19. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

.Tuyết Nhii cũng dễ thôi, trước tiên mở mẩu cần make up, sau đó tạo một Layer new, tiếp theo ta thao tác trên Layer đó bằng cách dùng cọ mềm độ to của cọ vừa phải chấm màu lên gò má, sau đó vào Tab Filter > Blur > Gau....Blur> Bảng hộp thoại hiện ra và chỉ việc kéo thanh trược cho độ mờ của chổ ta vừa chấm cảm thấy mờ giống ta đánh phấn má hồng là được, xong ok.

P/s: đôi khi bạn chấm lên gò má ở mức độ to quá mà khi ta Blur sẽ bị lan rộng ra vùng khác, cho nên hãy chọn độ to của cọ vừa phải, còn nếu nhỡ bị lan ra quá mức thì dùng cục tẩy (E) để độ cọ thật mềm với opacity 15 giữ chuột rê chuột mà xoa
    .Tuyết Nhii thích bài viết này
  20. .Tuyết Nhii

.Tuyết Nhii Thành viên cấp 1

Gia Phú thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn