Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ Vả] Em rất muốn có 1 avatar FB đẹp :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi xuxudienkhungmach, 4/9/15.

Lượt xem: 6,432

1. .Tuyết Nhii

.Tuyết Nhii Thành viên cấp 1

à a có biết ghép logo vào ảnh tối thì phải chỉnh ntn để cái logo nó ko bị tối om om ko :v em ghép vào nền sáng thì oke, nhg mấy cái ảnh nền sẫm logo ghép vào cứ đen xì =.= e thấy mng ghép đc mà e ko làm đc ms ghét. e vd cái ảnh này ( e cop đại trên mạng xuống ) nếu e ghép thì mấy chỗ có nền gỗ sẽ trở thành màu đen chứ ko đc đẹp như này đâu :( giaphu_design
  2. anubisvn

anubisvn Mới đăng kí

Sắp được đau bụng rồi đây :D
  3. .Tuyết Nhii

.Tuyết Nhii Thành viên cấp 1

4. Tiny Stone

Tiny Stone Thành viên cấp 1

đẹp r đó
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

.Tuyết Nhii bạn biết cách tạo một brush không, nếu biết thì khá nhanh và thuận tiện khi đóng dấu nhé :D

Đầu tiên mở cái file mà bạn mà bạn muốn làm con dấu (vd: logo, text, hình,...) trong photoshop, tiếp theo vào Edit, tiếp theo bạn chọn Define Brush preset, hộp thoại hiện ra bạn đặt tên cho Brush rồi ok, kết quả ta đã có một brush để dành đóng dấu ảnh tuỳ thích.

Để đóng dấu cho ảnh nền đen như bạn nói thì trước tiên mở bức ảnh muốn đóng, tiếp theo vào hộp thoại của brush tìm đến brush vừa tạo, xong tiêp theo ta chọn màu của brush màu trắng, để opacity khoảng 50% trở xuống (cái này tuỳ bạn muốn chọn bao nhiêu cũng được). Nhưng theo mình thì thường chọn khoảng đó trở xuống để tạo cảm giác trong suốt như ảnh bạn ví dụ ấy:)), cách này mình hướng dẫn cho bạn nó còn linh động hơn ở chổ là ta có thể chọn kích cở con dấu thoải mái nhờ nó là brush :-bd. Cuối cùng là click vào chổ muốn đóng dấu là xong.
    P/s: cái này là cơ bản, cho nên các bạn không phiền nếu mình hướng dẫn dài vòng cho bạn ấy chứ :)
    .Tuyết Nhii thích bài viết này
  6. SerdyKee

SerdyKee Thành viên cấp 1

Toàn troll ng ta ko à :v
  7. binguin

binguin Thành viên cấp 1

.Tuyết Nhii à bạn nhớ chỉnh mode các layer màu sắc để không bị sượng .. color hoặc sofl light tùy trường hợp . bạn lựa chọn khi nào vừa ý thì thôi
    .Tuyết Nhii thích bài viết này
  8. xuxudienkhungmach

xuxudienkhungmach Thành viên cấp 1

9. xuxudienkhungmach

10. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Tặng thớt quả hồng chấm bi nhá :))
    vulenguyenbinguin thích bài viết này.
  11. binguin

binguin Thành viên cấp 1

=))=))=))=)) nhatha ác thế.... xuxudienkhungmach hình này ghép thì giả tạo lắm. với mình đang thi nên không có thời gian. để sau đi
  12. xuxudienkhungmach

nhatha a ơi a giúp e cho ác rứa :((( e gãy hàm răng lun rồi nè :(((
    binguin a ráng giúp e với . Nói chung e cũg k cần thật lắm. Chỉ cần hơi ảo diệu người ngoài nhìn biết ghép nhưng miễn k thấy những đoạn cắt ghép bị lỗi là đc mà a. E thấy a nhatha ghép như vậy là đẹp á mỗi cái là troll e ác thôi :) nhìn biết ghép nhưng k thấy bị lỗi ảnh do ghép như hình của a nhatha là đc rồi .
  13. xuxudienkhungmach

nhatha binguin hãy giúp em la thằng đó cùng với a 7 ạ ^^

Ủng hộ diễn đàn