Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả giúp đỡ về logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi vthoa, 8/1/17.

Lượt xem: 3,407

1. vthoa Mới đăng kí

Xin chào mọi người,mình là thành viên mới trên diễn đàn,nên nếu có up sai box hay không đúng gì mong mọi người xin lượng thứ và giúp đỡ. Mình cũng mới tập tành tự học về corel,bai đầu tiên là vẽ lại các hình ảnh và vật khối. Mình đang gặp chút rắc rối về vẽ lại 2 cái đường cong của logo này. Dù mình có vẽ đi vẽ lại,sửa mãi cũng không sao cho nó cong mà ko bị gãy được. Nên hôm nay mạo muội lên forum nhờ mọi người giúp đỡ mình vẽ lại 2 đường cong này sao cho ko bị đứt gãy với được không ạ.
    Mình có up file hinh lên,mong mọi người giúp đỡ mình với
    Xin cám ơn mọi người
    *Vì là mem mới không up được hình lên nên mình có up qua web khác[​IMG]

...
  2. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

hi bạn. Nếu có phí cafe mình vẽ lại theo ý bạn nhé.
  3. vthoa

vthoa Mới đăng kí

phí là bao nhiu bạn,mình cũng tự học corel,nên nếu có tính bạn cứ cho đi,mình trả cho,mà đừng cao quá bạn nha :P
  4. millioncs96

millioncs96 Thành viên cấp 1

card 100k oke k bạn
  5. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

100k xem như phí cafe bạn nhé. chứ không đáng là bao.
  6. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Có thể dùng pentool vẽ. Càng ít neo càng mượt. Làm quen với mấy cái đường neo luôn. Mới học nó khó có nhưng quen rồi là lướt vi vu.

Nếu không vẽ nổi nữa thì sử dụng những đường cong có sẵn và cắt. Để ý thì nó toàn là cắt từ những hình cơ bản.

tranvan.muon thích bài viết này
  7. vthoa

vthoa Mới đăng kí

@tranvan.muonBát Nhã,làm sao để vẽ được 2 cái hình elip vậy nhỉ,mình chỉnh nãy giờ ko khớp dc. Mong giúp và chỉ mình với :(
  8. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Bạn cứ vẽ hình tròn rồi xoay đủ kiểu xem kiểu nào khớp. Nếu không có cái nào khớp hết thì cứ xoay đến cái khớp nhất. Sau đó điều chỉnh từng điểm. Khéo từng điểm neo cho nó khớp. Tụi nó đã cong sẵn rồi, chỉnh điểm neo khớp rất dễ.

Chỉnh sửa lần cuối: 8/1/17
  9. QCTrieuPhat

QCTrieuPhat Mới đăng kí

bạn gửi mail mình chuyển cho nhé
  10. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

11. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

Thanh Phú Bác ơi, chị ấy chỉ hỏi điều đơn giản vậy mà bác cũng muốn bắt chị ấy phải trả tiền sao.

Ủng hộ diễn đàn