Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Giúp em làm ảnh thờ bà nội hoặc cho em gợi ý!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Đại Trần, 18/3/14.

Lượt xem: 6,301

1. ovihau

ovihau Thành viên cấp 1

Up Top giúp bác... Forum mình có nhiều cao thủ PTS như thật mà. Sau yên ắng thế nhỉ...

P/S: Không hiểu tại sao lại có 1 con người thế này tồn tại sinchelove nhỉ.
    Đại Trần thích bài viết này
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

3. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

Không có ý xúc phạm chủ topic, nhưng ảnh quá mờ & mất nét. Nếu đã làm ảnh thờ thì cũng phải làm cho có hồn của người quá cố chứ. Mình nghĩ bạn nên mang ảnh này rồi đem đi vẽ truyền thần hoặc trong VDS có anh em nào tay nghề cao giúp đỡ.
  4. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Sun : Mình cám ơn bạn nhé :D xin được hậu tạ bạn mọi thứ có thể :v
    PS: Cám ơn mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ mình, hiện tại mình đang đi nét lại những chi tiết nhỏ nhặt để làm tấm hình được chất lượng hơn từ những tấm hình các bạn đã giúp mình, mình không muốn mọi cố gắng của mọi người dừng lại ở chỗ nhờ vả 100%, thật sự cám ơn mọi người rất nhiều nhiều :D hì.
  5. s0rry91

s0rry91 Banned

Để ảnh màu cho đẹp bác ơi. Chờ cao thủ thôiiiii
  6. Đại Trần

xuantruongpro : Mình cũng nghĩ là như vậy, nhưng khung hình cũng chỉ nhỏ thôi, 20x30, Bà mất cũng khá lâu rồi, giờ trước mắt cứ làm lại xem có khả quan không, mình không muốn sự giúp đỡ của mọi người trở nên vô nghĩa. Hi. Mình sẽ đi nét lại được mà, tuy không rõ, nhưng.. "Cháu muốn làm cho bà nội một tấm thật đẹp".
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

mình đang dở project cho công ty, đang chuẩn pị cho dự án mới nên ko có time làm chi tiết đẩy tinh cho pạn được :D tạm thời thế, nếu ko thành công mình sẽ lấy wacom vẽ lại các chi tiết khó cho pạn :D
  8. Đại Trần

Sun : Cám ơn bạn rất nhiều. Tới đầy mình đã tiếp tục được rồi, cứ làm từng tí một cũng sẽ thành mà, mọi người vất vả quá. Ai cũng phải làm việc mà. hihi. Vui quá.
  9. s0rry91

s0rry91 Banned

Cái đội đầu của cụ là cái khăn buộc thôi mà bác thớt, lông mày bác trau truốt hơn 1 tý, môi của cụ bác cho hơi đỏ. Cố lên bác.
  10. kumito

kumito Thành viên cấp 2

mình muốn Đại Trần up cái ảnh tự làm lên cho mọi người xem và góp ý
  11. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

cũng ko chuyên về phục hồi. chỉ giúp bạn dc như vầy
  12. Đại Trần

kumito : hihi. Mình đã làm được tới đây rồi này :D

Cám ơn bạn thanhiep01 . Thấy bạn hay đi giúp mọi người, thật là tốt quá.
    s0rry91 Đúng rồi đấy bạn, mình đang chỉnh sửa rất nhiều để hoàn thành hình trong tuần này. hihi. Cám ơn bạn nhé.
  13. kumito

kumito Thành viên cấp 2

Đại Trần .vậy là cũng tạm rồi,cố thêm chút nữa là ok
  14. Đại Trần

Hì, mình có thời gian sẽ ngồi làm lại cho đẹp, ảnh thờ thì cũng k cần nét lắm, nhưng cố gắng lắm rồi :D hi
  15. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

Theo mình nghĩ ta nên thử cho ảnh ở chế độ đen trắng. Vì ảnh màu sẽ mờ hơn so với đen trắng bác thớt ạ.... Mình k giúp sủa ảnh cho bạn được vì tài năng cũng có giới hạn.Chỉ có 1 lời khuyên nho nhỏ mong giúp ích được cho bác thui. :)
  16. kumito

kumito Thành viên cấp 2

Đen trắng thực ra làm ảnh thờ đẹp và trang nghiêm hơn
  17. gia bao myson

gia bao myson Thành viên cấp 1

hình của chủ thớt mình thấy đẹp rùi....nhưng mình nghĩ ban nên làm thêm vài nếp nhăn trên trán và làm hai bên má hóp vào tí thì ra thực hơn.....
  18. Đại Trần

Cám ơn nhé gia bao myson. Mình đã hoàn thành xong rồi, chuẩn bị đem rửa ra xem thế nào nữa là OK.
    Cám ơn mọi người đã giúp đỡ mình rất nhiều trong thời gian qua để hoàn thành tấm hình của bà nội mình. Đây là sản phẩm đã hoàn thiện (gọi là hoàn thiện vì mình đã cố hết sức dưới sự giúp đỡ của các bạn VDS)

19. gia bao myson

gia bao myson Thành viên cấp 1

bạn ơi...áo bà cụ mặc sao giống áo nam vậy...bạn nên thay trang phục khác cho cụ di bạn ơi
  20. Đại Trần

gia bao myson : Mình thấy áo mừng thọ nam nữ đều giống nhau hay sao ý. Mới lại mình search google rồi mà tìm không ra được cái áo nào cả :( bạn có mẫu áo không, send cho mình với
    Email: daitrandd@gmail.com
    Thank bạn nhé

Ủng hộ diễn đàn