Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả - hướng dẫn chỉnh màu ảnh :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sâu đêm, 20/7/15.

Lượt xem: 2,267

1. sâu đêm Mới đăng kí

Chảo mọi người :)
    Mình muốn chỉnh sửa bức ảnh thứ nhất như kiểu màu ảnh của bức thứ hai, mà chỉnh hoài không đẹp. Bạn nào có tut hay về chỉnh màu ảnh cánh đồng hoa lavender có thể hướng dẫn/ chia sẻ cho mình được ko? Mình cảm ơn trước ^^

...
  2. TungHa

TungHa Thành viên cấp 1

sâu đêm thích bài viết này
  3. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

4. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Tự hào là chưa bao giờ làm theo TUT :))
    hip lun, changjinewsâu đêm thích bài viết này.
  5. sâu đêm

sâu đêm Mới đăng kí

Bạn tungHa va Nhatha cho mình xin file .psd mình tham khảo cách làm với ^^
  6. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Bạn cứ làm các bước chỉnh sửa thông thường. Xong thêm 2 layer:
    _Color balance: tăng tím với xanh, 1 ít đỏ. Shadow tăng nhiều nhất, giảm dần đến midtone rồi đến highlight thì tăng ít thôi.
    _Selective color: chọn thanh magenta, tăng max cyan + magenta, thêm ít đỏ và black cho sâu.
    _ Muốn đẹp hơn nữa thì thêm 1 layer gradient map, chuyển shadow ( tím tối) đến highlight ( tím sáng).
    P/s: Dùng mask tô mẫu hoặc dùng hue/saturation hút màu ở da mẫu, nếu không da sẽ bị ám màu.
  7. Tran Xuan Sinh

Tran Xuan Sinh Thành viên cấp 1

8. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:-?
    Đây là cách đơn giản nhất , mà muốn đổi lá cây , hoa lá gì cũng đc theo màu ý muốn của mình
    Ctrl + U => Ctrl +6 sau đó chọn màu muốn chỉnh => kéo cho ra màu mình muốn => Kết hợp mask tẩy những vùng ko mong muốn

Ủng hộ diễn đàn