Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả ] hướng dẫn thiết kế logo chương trình

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi dontlaymedown, 12/7/13.

Lượt xem: 2,082

1. dontlaymedown Thành viên cấp 1

Tình hình là bọn em có tổ chức 1 chương trình mang tên MIXING BOWL ( tức là giao lưu văn hóa ý ạ ) dự kiến là hàng năm ( năm ngoái đã tổ chức rồi ) năm nay bọn em lại muốn tiếp tục logo của chương trình do 1 a trong ban em trước thiết kế giờ anh ấy không còn hoạt động nữa dài dòng nhiêu là đủ em đang cần nhờ vả các bác hướng dẫn em chút xíu
    *Nội dung chương trình : là chương trình giao lưu văn hóa giữa các nước
    *Ý tưởng ( cái này do em mới nghĩ ra nên mong m.ng cùng góp ý giúp em em trc h chỉ blend màu linh tinh chứ chưa thiết kế logo bg )
    Có 2 cái bát ngửa về phía người xem bên trong là các chữ xếp từ các viên thạch nhiều màu sắc ghép thành chứ Mixing Bowl
    *Công cụ em đã có : pts cs 6 , ilu ( nói chung là đủ bộ cs6 master collection chưa install thôi :) )

...
  2. dontlaymedown

dontlaymedown Thành viên cấp 1

up top lên bác nào giúp em cái :|
  3. hgk

hgk Thành viên cấp 1

để vẽ logo thì thường dùng illustrator hoặc corel. không hiểu sao lap mình không thấy hình ảnh gì :v
  4. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

bạn ko biết về thiết kế đồ hoạ mà lại nhận làm logo là sao
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Corel thì đơn giản nhất cho thiết kế LOGO.
  6. andromeda_2u

andromeda_2u Thành viên cấp 1

tốt nhất thớt vẽ ra giấy cái mẫu trong đầu thớt trước đi, phác thảo ý tưởng ra trước, sau đó scan lên máy, rồi hả nhờ vả. Như vậy mọi người sẽ dễ hiểu, cũng dễ giúp và hướng dẫn thớt hơn, chứ nghe thớt miêu tả 2 cái bát với mấy viên thạch mình chả hiểu gì sất :)) :))
  7. dontlaymedown

dontlaymedown Thành viên cấp 1

tks các bác để em về vẽ lại đã 0_0 công nhận là nói khó hiêu v~ ra -_-
    bác mod mà đọc dc thì close top giúp em tks :)

Ủng hộ diễn đàn