Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Hướng đi nào cho người học trái ngành

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi thelime, 8/1/15.

Lượt xem: 3,772

1. thelime Mới đăng kí

Chào cả nhà .Em là sinh viên Thủy Lợi vừa ra trường nhưng lại đang rất có mong muốn học Thiết kế nội thấtvà đã quyết tâm theo đuổi mặc dù hơi mạo hiểm . E mong mọi người chỉ cho em nên bắt đầu từ đâu và phải làm , phải học những gì ạ , chi tiết cho em thì càng tốt . E cám ơn ạ

...
  2. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Như vậy thì có vẽ hơi khó khăn, không biết là bạn có am hiểu cách sử dụng phần mềm không, đây là điều kiện tiên quyết khi đi trái ngành.
  3. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

Bạn học thủy lợi ra thì nên theo ngành thủy lợi..Nếu đam mêm đồ họa..bạn có thể học thêm các trung tâm bên ngoai..đồ họa là nghề tay trái thôi
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

mình nghĩ là có thể làm được, mình cũng đang làm trái ngành, nhưng sẽ rất khó khăn. Nó đến từ nhiều thứ, bạn sẽ phải bơi trong 1 đống kiến thức hoàn toàn khác biệt, phải lọc từ trong đó ra hướng đi chính xác, bạn cần gì, nên học gì, phải học ở đâu, sẽ k ai dạy bạn như trong trường, bạn phải tự làm tất cả... Chưa kể là áp lực thành công, áp lực từ gia đình, người yêu...Mình nghĩ bạn nên suy nghĩ kỹ lại. Đam mê là tốt, nhưng nó rất rất đắt, sẽ phải trả giá rất nhiều thời gian, nước mắt, công sức, cả lòng tin nữa... Bạn có chắc bạn muốn theo nó đến cùng, nếu muốn, thì làm đi...
    Mít Tơ Kòi thích bài viết này
  5. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Một người chuyên ngành đồ họa chưa chắc sẽ làm việc tốt và hưởng mức lương cao, huống chi là trái ngành.

Điều kiện tiên quyết là phải giỏi tiếng Anh. Người nước ngoài giỏi đồ họa chưa chắc là do họ có tài. Đơn giản là vì họ hiểu được các lệnh trong phần mềm dễ dàng bằng chính ngôn ngữ của mình.

Một nghề cho chính còn hơn chín nghề.
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  6. thelime

thelime Mới đăng kí

lenm E cám ơn mọi ng , e cũng đã cân nhắc và quyết định theo nó . Mọi ng có thể chỉ giúp em em nên bắt đầu từ đâu đc ko ạ ? E tham khảo trên mạng thì chỉ toàn thấy khóa học của AWE thôi
  7. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Thuỷ Lợi Hà Nội hay CS2? Mình cơ sở 2 nè, vẫn lết xác chưa ra được trường.
    Thế nên hiện tại mình thích đồ họa nhưng cũng chỉ làm đồ họa theo kiểu nghịch nghịch thôi, tham gia trên Freelancer học hỏi, để kiểm tra xem bản thân có đủ khả năng không đã rồi mới quyết định đầu tư học thêm nữa.
    Theo cách nói của bạn thì có vẻ bạn chưa biết về đồ họa, bạn chưa biết rõ về nó nên ko thể nói chắc chắn là thích hay đam mê được, mình nghĩ bạn cứ học 1 khóa xem sao rồi hãy quyết định. Và trong thời gian học đồ họa tốt nhất bạn nên nộp hồ sơ đi làm đúng ngành hoặc liên quan đến xây dựng thủy lợi đi, lấy cái công việc nuôi đam mê trước, nếu bạn ko muốn ba mẹ nuôi bạn học đại học xong lại tốn vài năm học đồ họa nữa ^^.
  8. thelime

thelime Mới đăng kí

leolemon Mình cơ sở hà nội b ạ , thật sự là cũng lết mãi mới ra đc trường nên gần như cũng chả biết j mấy ngoài mấy môn vẽ đồ họa ... Mình định theo học các khóa ngắn hạn mà ko biết các khóa đấy có đủ ko nữa
  9. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Theo cách bạn nói thì h bạn học xong Thủy Lợi và không có khả năng cũng như ý muốn làm về ngành bạn học, okie? Bạn thích đồ họa và muốn học thêm rồi làm đồ họa luôn?
    Vậy mình nghĩ bạn nên đăng ký FPT Arena nếu có đủ kinh phí, bạn có thể chọn lịch làm sao cho có thể vừa đi học vừa đi làm, như thế sẽ tốt hơn và bài bản, cũng như ko phụ thuộc vào cha mẹ nữa :D
    P/s: nói thế chứ mình cũng đang lết ra trường đây =))

Ủng hộ diễn đàn