Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ vả] không lưu được ảnh động trong ps5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mylove112007, 16/10/14.

Lượt xem: 3,961

1. mylove112007 Thành viên cấp 1

các bạn ơi, sao mình làm ảnh động trong photoshop cs5 để place và ai làm slide cho web nhưng sao khi xuất ra đuôi gif thì nó không động nữa ạ, mình đã làm theo các bước hướng dẫn rồi nhưng vẫn không động được, mong các bạn chỉ giúp

...
  2. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

nên cho chạy thử trước khi lưu nếu không chạy thì thao tác bạn làm đã sai.
    lỗi có thể do cái layer ở phía trên chưa đk an đi
  3. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

hantiun: bạn giải thích rõ hơn giùm mình đc k, mình đã làm đủ và k sót bước nào nhưng khi place vào Ai thì vẫn là ảnh tĩnh, có chán k cơ chứ..rõ khổ thật, nhưng xem = phần mầm xem video thì đc
  4. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

mình k rành Ai lắm
    bạn có thể gửi bản ps mình kiểm tra hộ
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Illustrator nó hỗ trợ mở hình động (.gif) à? @@!
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/10/14
    Hà Bơhatay1712 thích bài viết này.
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

khổ thân bạn nhỉ=D>
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. mylove112007

hic..buồn thiệt chứ
  8. mylove112007

Dù Kun VietDesigner nhưng mình " ném" nó vô photoshop cũng k được bạn à, chẳng lẽ làm xong chỉ để ngắm thôi vì mình đang làm slide hình động để quăng lên trên trang web đó....khổ thân con gà quá..hic..mn giúp mình nhé, mình cảm ơn.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  9. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

làm xong save to web chọn .gif và tích vào tranpasensi là oke !!!
  10. mylove112007

11. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

có nghĩa là trong pts thay vì bạn save lại thì ảnh động có 1 mục là vào file chọn save to wed và bấm ok ở dưới cùng là xong.
  12. mylove112007

Gà Con Lạc Mẹ thì mình bấm save to web rồi đó mà khi lưu ra file gif thì k xem ảnh động được bạn à :(
  13. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

bạn không thể xem ảnh động bằng trình xem ảnh thông thướng đâu, như thế sẽ không thấy động. Bạn phải tải phần mềm xem ảnh động trên máy tính hoặc xem bằng trình duyệt web
  14. mylove112007

cảm ơn bạn hatay1712 ^^, thế thì phải tìm cách khác để làm web có slide hình rồi..buồn thiệt chứ :P

Ủng hộ diễn đàn