Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả làm blur 1 bức ảnh đã làm trong suốt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dangxuan, 10/6/14.

Lượt xem: 3,868

1. lười lắm, thớt tự làm đi,
  2. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

Nếu làm cho từng bức hình blur thì dễ, nhưng mà ý bạn là muốn tạo ra một lớp mà khi gắn vào một bức ảnh bất kỳ thì nó mờ đc bức ảnh như thế thì chắc không được đâu b
  3. dangxuan

dangxuan Mới đăng kí

Đấy là file ảnh của điện thoại bạn ạ. Không phải của máy tính nên nó ko phải file exe đâu
  4. dangxuan

dangxuan Mới đăng kí

:(=(( buồn nhỉ.
  5. buonvimua

ví dụ cho b hiểu là : Mình có bức hình a, mình tạo mờ mờ cho nó được, nhưng không thể đưa cái lớp blur hình a để gắn vào hình b làm hình b cũng có hiệu ứng ấy đc. Cái này làm từng hình đơn lẽ thôi, nếu b muốn làm cho nhiều hình thì áp dụng cùng 1 thông số rồi tạo action chạy tự động thì còn đc
    Ý thớt là tạo được một lớp ( layer) mà khi đưa vào một bức ảnh thì nó bức ảnh đó sẽ bị blur phần chung đó b
    dangxuantranvan.muon thích bài viết này.
  6. dangxuan

dangxuan Mới đăng kí

mình hiểu ý bạn. Giờ bạn có thể làm cho mình 1 hình trong suốt và mờ mờ được không. Mình lấy về nhét vào nó thành hay không thì đành chịu vậy
  7. không nhầm thì của thớt đây, thử chồng lên 1 cái ảnh khác xem
  8. buonvimua

Dân Tộc Mường Cái hình của bác chỉ là tạo hiệu ứng nhờ nhờ trong suốt thôi, còn hình phía dưới là không bị hiệu ứng blur nhé.
    Thớt cứ lấy một hình rõ bất kỳ cài đặt làm hình nền đt rồi vuốt từ trên xuống là nó có hiệu ứng afh =))
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. buonvimua thích bài viết này
  10. buonvimua

11. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

màu giống bài trên thì phải có cái hình tương tự như phần đằng sau vậy. Chứ bạn có biết cái ảnh nó ntn ko
    tranvan.muon thích bài viết này
  12. seannhok

seannhok Thành viên cấp 1

Cái hiệu ứng đó gọi là "LiveBlur"
    Bạn có thể down file PSD về tham khảo: dribbble.com/shots/1210251-Live-Blur-Free-PSD
    Hoặc xem tut ở đây: youtu.be/qILsfCpEv6Y
    Mình chưa đủ 20 post ko post link được, nếu không vào được bạn thêm http:// hoặc https:// vào trước link hộ mình nhé :)
    chúc bạn vui vẻ :D
    mindnie thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn