Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Làm gì với bức ảnh này đây ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi inter_view, 11/1/15.

Lượt xem: 4,707

1. inter_view

inter_view Thành viên cấp 2

Lê Đức Minh , xuan_sinh , sao hình các bạn làm chất lượng thấp vậy, bị noise + viền tím kìa, nhưng vẫn cảm ơn các bạn nhiều!!!
  2. hoangbao2233

hoangbao2233 Mới đăng kí

vãi các thánh như vậy cũng làm đủ màu sắc à
  3. inter_view

có pro nào giúp mình nâng cao chất lượng + màu sắc cho tấm ảnh này dược không ạ. hix,kỷ niệm vui mà bị mấy bạn trước blend màu nhìn giống poster phim ma quá. hixhix. cảm ơn nhiều lắm lắm!!!!!!
  4. Lê Đức Minh

Lê Đức Minh Thành viên cấp 1

hình gốc ông như vậy , thì làm lên như vậy là đẹp lắm rồi , ko ai làm đẹp hơn được nữa đâu ông ơi .
  5. Lê Đức Minh

Lê Đức Minh Thành viên cấp 1

noise đâu mà noise
    inter_view thích bài viết này
  6. xuan_sinh

xuan_sinh Mới đăng kí

:-<tại ảnh gốc chất lượng kém thôi
  7. NaNguyen

NaNguyen Thành viên cấp 1

Bạn ở giữa đang hả miệng nhìn giống trong film hoạt hình gì quên mất tên...! >.<
  8. hai_duong

hai_duong Thành viên cấp 1

Như này ko biết đc ko.
  9. inter_view

cam ơn hai_duong nhiều lắm.ảnh bạn làm đẹp lắm, tuy bầu trời hơi sáng (mất hết các đám mây luôn) nhưng mẫu lại rất rõ + mịn+ko bị mất chi tiết. nói chung là đep. cảm ơn bạn nha. bạn cho minh xin link download nha.:-bd
  10. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-? sao ko ai quăng cái nền có mây sáng, hay hoàng hôn gì vào rồi cho chút nắng nhỉ, cái ảnh u ám phần nhiều là do cái nền phía sau đó, sửa hình lớp chụp ngày ko nắng bik lắm
  11. atcgialai

atcgialai Thành viên cấp 2

Em chỉ thử sức mình thôi... ảnh bác là ảnh jpeg mà bị ngược sáng nên kéo sáng lên dễ bị noise... Mong bác được tấm ảnh ưng ý... Với bác nói để ảnh làm kỉ niệm nên e cũng chả làm màu mè... cứ kẻo đủ sáng với làm bật mấy màu sẳn có trong hình chứ ko có thêm vào..
  12. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Thấy topic đông vui nên mình xin mạn phép làm thử. PS: Ảnh chất lượng thấp quá nên hên xui thôi nha bạn
    Ảnh sau khi xử lý sơ bằng CameraRaw
    Sau khi chỉnh sơ màu lại 1 xíu
    Nếu bạn thích thì có thể tải file Full Size tại đây
    Code:
    http://www.fshare.vn/file/DO3553NTVOFV
    inter_viewatcgialai thích bài viết này.
  13. goodbyel0v3

goodbyel0v3 Thành viên cấp 1

:D:D:D rUo02zN.jpg
  14. hai_duong

hai_duong Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 21/1/15
  15. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Góp vui tý nhé, các bác nghiêm túc quá =))
  16. inter_view

wow... đẹp thật. đây mới thật sự là điều mình muốn. cảm ơn Ngô Đức Huynh nhiều nha.tuổi trẻ tài cao,ngưỡng mộ, ngưỡng mộ.:-bd. ak quên. tiện thể cũng xin cảm ơn tính hài hước của bạn abc xyz luôn nưa. hihi.
    Ngô Đức Huynh thích bài viết này
  17. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

inter_view: bác chủ thớt quá lời rồi, em chỉ mới tập tành thôi chứ không có rành lắm. L-)
  18. inter_view

goodbyel0v3 bạn ghép bầu trời cũng đẹp lắm, ảnh bạn chỉnh sửa cũng rõ ko bị mất chi tiết, nhưng sao bạn nén nhiều quá vậy bị mờ hết rồi, bạn cho mình xin file gốc được ko?
  19. inter_view

ghê. tập tành mà đã z rồi. mình cũng đang tập tành nè, nhưng chắc còn lâu lăm mới theo kịp bạn được. Ngô Đức Huynh
    Ngô Đức Huynh thích bài viết này
  20. inter_view

goodbyel0v3 cho mình xin file của bạn được không?

Ủng hộ diễn đàn