Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Lần đầu làm brouche mong mọi người cho biết ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi sonic12, 13/6/13.

Lượt xem: 2,238

1. sonic12 Mới đăng kí

Tình hình là mình đang làm brouche cho project giới thiệu với yêu cầu sau:
    a. yêu cầu chung:
    giới thiệu cty qui trình sx công nghệ chủng loại sản phẩm của cty
    sv tự biên tập nội dung
    b. yêu cầu thiết kế
    gioi thieu về cty, công nghệ, qui trình, sản phẩm đang sản xuất
    huong dan su dụng sản phẩm
    mình đã làm rồi nhưng thấy chưa ổn mong mọi người xem rồi cho mình ý kiến nhaz. Lần đầu làm nên nhận nhiều gạch đá !!

...
    Trang HoàngGooner Designer thích bài viết này.
  2. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Cái infographic ấy, bác chia làm nhiều phần cho nó hết cả trang luôn đi! Để dọc kiểu ấy vừa nhỏ mà vừa phí, nhìn ngoài đen thui ko có hứng lắm!
    sonic12 thích bài viết này
  3. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

Nếu mình thấy cái này ở trên bàn - chắc chắn mình sẽ không bh cầm lên xem nó là cái gì . dấu hiệu thì lộn xộn - không liên quan đến nhau , type thì cẩu thả - hình ảnh thì không chọn lọc - bạn nên chắc chắn là mình truyền tải đc gì đến người khác từ cái nhìn đầu tiên và xuyên suốt tới hết.
    sonic12mgr thích bài viết này.
  4. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

À mà bác này! Nên đổi font gì cho nó bắt mắt tí đi bác! Times New Roman thì hơi bị thường và nhàm!
  5. sonic12

sonic12 Mới đăng kí

Các bác có giải pháp nào giúp em với vì đây là lần đầu mình làm cái này nên chưa có kinh nghiệm về cái này. Thanks nhiều
  6. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

1 thương hiệu thì cần thiết phải có là dấu hiệu nhận biết giữa nó với 1 đống thứ tạp nham khác cùng thể loại . và hãy làm người ta nhớ đến thương hiệu của bạn khi nhìn thấy dấu hiệu ấy và tất nhiên rõ ràng nhất nó phải nằm ở page 1 và xuyên tới page cuối cùng. tiếp sau đó hãy trình bày 1 cách có liên quan tới dấu hiệu của thương hiệu ấy và phải có sáng tạo , ví dụ nhé . tôi là người đi làm văn phòng , sau 1 ngày mệt mỏi thì tôi khôg muốn thấy 1 cái type mà toàn chữ có chân , những hình ảnh vuông vức được sắp xếp ngăn nắp trật tự , hãy cho tôi thấy sự thoải mái , cảm thấy năng động, sau đó tôi sẽ đi mua cái mà bạn quảng cáo , ok man ?
    bạn nên tham khảo những thương hiệu mà họ đã làm rồi để nhận thức mình sẽ làm như thế nào .
    ps : nói thì thế chứ đến bản thân mình cũng chưa chắc làm ra đc 1 cái tử tế =)))))
    bạn thử tham khảo cái này xem http://thedesigninspiration.com/articles/30-best-brochure-designs-for-your-inspiration/ mà có lẽ cái này lên cho vào box brand - identity

Ủng hộ diễn đàn