Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả lựa chọn cấu hình cho máy làm video ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi shinichi Phạm, 29/6/16.

Lượt xem: 4,045

1. shinichi Phạm Mới đăng kí

Tình hình là em đinh mua con máy về làm video chủ yếu là làm adobe mượt mượt xíu là được ạ. em đang phân phân con Dell v5480:
    • Intel Core i7-5500U Processor (4M Cache, 2.4 GHz up to 3.0 GHz)
    • Bộ nhớ RAM :8 GB(DDR3L bus 1600MHz)
    • Đồ họa :NVIDIA GeForce 830M(2 GB)
    • Ổ đĩa cứng :500 GB(HDD 5400rpm)
    • Màn hình :14.0” HD Wide Screen LED Anti-Glare Display 1366 x 768 pixels
    • Hệ điều hành :Free DOS
    • Kết nối :LAN, Wi-Fi, USB 2.0, USB 3.0, HDMI
    • Pin :3 Cell Lithium
    • Khác :Card reader, Webcome, Vỏ nhôm
    và con Macbook:
    + Macbook Pro Retina 15.4 inch model 2015 MF840LL/A

Intel Quad Core I5 - 2.6ghz chíp BroadWel

Ram 16GB DDR3 Bus 1600Mhz

Apple SSD 256GB PCle

VGA Intel Iris Pro

Màn hình 13.3 inch Retina ( 2560 x 1600 )

Wireless/ Camera/ Bluetooth/ Đèn bàn phím/ HDMI/ USB 3.0/ ThunDer Port...

Em là sinh viên nên chỉ thế thôi ạ. Mong mọi người nhiệt tình giúp em ạ. Em cám ơn
    Chưa đủ 20 bài nên mọi người chịu khó hộ em ạ.

...
  2. shinichi Phạm

shinichi Phạm Mới đăng kí

3. shinichi Phạm

Ai giúp em với ạ
  4. tuanpv

tuanpv Thành viên cấp 2

Vote máy bàn, chưa thấy ai mua laptop về làm video hết. Mới ráp cho con bé em 1 bộ dựng cảnh quan hết hơn 20 củ đây. Laptop của nó và bạn nó ko bit làm cái vẹo j mà die card màn hình hoài. Còn nếu nhất quyết lấy laptop thì tăng RAM lên, hình như rendering chủ yếu ngốn RAM và CPU.
    shinichi Phạm thích bài viết này
  5. shinichi Phạm

tuanpv em mua máy làm video vì thích thôi ạ. chứ em học Y bác ạ. đầu tư máy bàn làm gì cho khổ. em chỉ mong có 2 xài qua 2 cái trên so sánh hộ em.
  6. atvp9x

atvp9x Thành viên cấp 1

MAC với card VGA Intel Iris Pro (chưa rõ 5200 hay 6200) nhưng nó mạnh hơn rất nhiều so với Dell v5480 card NVIDIA GeForce 830M (2GB).

Card NVIDIA GeForce 830M (2GB) nó yếu lắm bạn, chơi video gặp card này là chỉ muốn đập máy luôn rồi ;)
  7. shinichi Phạm

atvp9x em chỉ xài vào blend ảnh. và chạy render ít video after effect quay từ máy ảnh thui ạ. liệu card NVIDA có đc k ạ
  8. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

nếu cứ phải đâm đầu vào 2 con này thì lấy con mac, có gì đâu mà lăn tăn :3 con dell chip U, vga yếu, màn hình cùi... blend ảnh thì lêch màu, render ngồi chờ cả ngày có mà ăn cám à bạn :v
  9. atvp9x

atvp9x Thành viên cấp 1

shinichi Phạm - After Effect thì còn tùy bạn, nó chỉ có hiệu ứng cơ bản thì oke, còn nếu hơn k được đâu bạn. Mà em MAC cũng max ghê, hơn con Dell tới gần 10tr...có tiền chơi MAC, giản dị nhưng vẫn sang chơi DELL ^^

Ủng hộ diễn đàn