Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Mách em làm ảnh người tí hon như thế này với ạ...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tran_thom, 19/6/14.

Lượt xem: 4,738

1. tran_thom Thành viên cấp 1

Tình hình là em thấy các bác ấy trào lưu làm bộ ảnh người tí hon mà em mê quá. Cơ mà em không biết làm như thế nào. Các vị sư huynh sư tỉ vào mách em các làm với. Viết cho em hẳn một tut hướng dẫn cụ tỉ thì tốt quá. :D
    Như thế này này:

...
  2. Nam Hoàii

Nam Hoàii Thành viên cấp 1

theo mình nghĩ là cắt ghép bạn nhé :D
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

cắt hình ra, free transform rồi xóa xóa ghép ghép chút là xong :3 :3
  4. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Cắt ghép chứ sao bạn @@ chọn tư thế hợp background là ghép vô thôi :>
  5. tran_thom

tran_thom Thành viên cấp 1

Nhưng mà em không biết lấy bối cảnh những ảnh đó ntn. :-s Cái ảnh anh trai kia thì chụp nhỏ hay là chụp bình thường ạ? Thế còn quyển sách nữa, có cần chụp gần không hay là đưa lên PS phóng to là được ạ? Rồi thì cái BG nữa? Chụp như thế nào hay chỉ là cắt cắt=> ghép ghép như các bác nói ạ? Có cần phải chụp ảnh to nhỏ, gần xa hay không ạ? Hay chỉ là ảnh bình thường rồi dùng PS cắt cắt ghép ghép và điều chỉnh độ zoom thôi ạ????????
  6. sharinegan

Nói thế nè cho đơn giản nhóe, background thì lấy gần cho cảm giác nó to ra, người thì lấy xa ra cho cảm giác tí hon lại, còn nếu stock bị hạn chế không như trên thì cần một số kĩ năng transform nâng cao để tạo cảm giác tí hon, cái chính là ý tưởng bạn à :D
    tran_thom thích bài viết này
  7. tran_thom

Bác sharinegan Cảm ơn bác, em đã hình dung ra một chút về việc chụp chọe.... :D
    Ý tưởng thì em có nhiều, em sẽ lấy thằng bạn em làm vật thí nghiệm. :D Cơ mà chỉ mỗi tội em không biết dùng PS để thực hiện. :(
    sharinegan thích bài viết này
  8. sharinegan

Cũng đơn giản mà, xem mấy tut cắt ghép thôi, tut manip cũng có vẻ hữu dụng đó, sớm show tác phẩm nhá :))
  9. tran_thom

Bác sharinegan yên tâm, em sẽ show tác phẩm nhờ các bác chém, nhưng mà chắc phải sang tháng 7 ạ. Vì em còn phải hẹn thằng bạn em để chụp ảnh nữa... :D
    Cơ mà cái tut manip ở chỗ nào đó bác, chỉ cho em để em xem và học hỏi phát. :D
  10. Lâm Duyên

Lâm Duyên Thành viên cấp 1

Link: forum.vietdesigner.net/forums/manipulation/ nè bạn, mình chưa đủ bài để up link nên thêm http dùm mình
  11. tran_thom

Lâm Duyên Cảm ơn bạn nhé! Tớ sẽ chịu khó mày mò... >:D<
  12. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Theo mình nghĩ là làm cuối sách to đùng như thế, chui vào và nhớ người khác hoặc đặt máy tự chụp nhé.
  13. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

14. tran_thom

Em vô cùng cảm ơn bác Phạm Hữu Dự ! :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/7/14

Ủng hộ diễn đàn