Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Máy em cùi, nên nhờ các bác có máy cấu hình tốt xuất file trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Lơ ngơ Designer, 18/6/18.

Lượt xem: 3,889

1. Lơ ngơ Designer Thành viên cấp 1

Em đang tập chụp Macro và xử lý stacking focus, đến bước chồng ảnh (Stack images) thì máy báo thiếu ram. Vì vậy bác nào đi ngang qua có máy cấu hình tốt bớt chút thời gian xử lý và xuất file ảnh giúp em ạ. Em cảm ơn trước. >:D<
    File đây ạ: https://drive.google.com/file/d/1uyVn_FkCc6J0eNpCvUqKe0qJ_9IzwDMp/view?usp=sharing

Em làm theo hướng dẫn này ạ

...
  2. hoangdiephb

hoangdiephb Thành viên cấp 1

Bạn muốn xuất sang file gì !
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Lơ ngơ Designer : Bạn đã lưu ra dc PSd rùi, thì chuyện gì kẹt nữa vậy. và bị thiếu cái Auto Blend, bạn muốn các bạn, làm thao tác gì nữa ?
  4. Lơ ngơ Designer

Lơ ngơ Designer Thành viên cấp 1

Chân thành xin lỗi các bác. Để mình nói rõ hơn chút. Mình đang bập bẹ chụp macro và nghịch PTS thôi ạ. giờ định chồng nhiêù ảnh với nhau theo video hướng dẫn trên. Nhưng máy báo thiếu ram nên ko thực hiện đc. do đó mình nhờ các bác tải file psd của mình về, thực hiện giúp mình qua bước này:
    1. Chọn tất cả các layer
    2. Vào edit > chọn auto blend layers > chọn stock images > tích seamless tones and colors > ok
    (Mình bị lỗi bước bước này)
    3. Ctrl + shift + E gộp layer
    4. Save as định dạng .jpeg và mình muốn xin ảnh này.
    Cảm ơn cac bác rất nhiều ạ.>:D<>:D<>:D<
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Lơ ngơ Designer : Tất cả trên 50+ các hình của e, đều là 1 mẫu, chỉ nhút nhít cái đầu thoai, mà e lại chỉ cần lưu 1 files JPEG, thì đâu cần phải làm từa lưa hột dưa, e lấy đại 1 hình thứ 5, lưu JPEG, là xong phim òi, ! ( chỉ khi nào, e muốn làm GIF (nhiều Layer), hay Video (nhiều Frame), chạy vèo vèo động, thì người ta trên này, mới cần Auto Blend giúp kiểu đó thoai, hok ai rãnh, chèn 50+ hình (file nặng 1GB), rùi Auto Blend cho bạn lấy 1 JPEG đâu. e lấy đạii 3 hình, thứ 3, thứ 6, thứ 8, rùi Auto Blend ra 1 JPEG, Save As, là xong phim Auto Blend ròi nhé. :))
    Lơ ngơ Designer thích bài viết này
  6. Đoàn Văn Thắng

Đoàn Văn Thắng Thành viên cấp 1

Lơ ngơ Designer thích bài viết này
  7. Lơ ngơ Designer

Lơ ngơ Designer Thành viên cấp 1

Mục đích của mình là tăng khoảng lấy nét khi chụp macro ạ. mỗi hình trên có khoảng lấy nét khác nhau.
    Cảm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ. :x
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn