Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ Vả] Nhờ tìm hộ stock để làm 1 bức manip lớn

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Mot_nguoi_la, 8/10/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 2,658

1. Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

Như tiêu đề. Thật ra mình muốn làm 1 bức manip với khung cảnh chết chóc. Nhưng mấy hôm nay tìm stock mà thực sự đầu óc như nổ tung. Lên ý tưởng rồi khi tìm stock thì lại ý tưởng khác. Với mỗi stock lại 1 ý tưởng khiến "nóng" cả ram với chip nguồn. Mình post bài này với nhã ý nhờ các bác tìm hộ mình một vài stock (có lẽ sẽ là khá nhiều) để thỏa ước mong làm xong bức manip này.
    Stock cần(nếu bác nào có nhã hứng thì xin tìm stock size to ạ):

1: Backgrond là hình ảnh một con đường lớn hơi vắng vẻ một chút. Xe cộ có chút thì cũng không sao. Mình xóa được
    2: Các tòa nhà cao ốc. Có lẽ là cái này mình tìm được
    3: Cây cối. Chỉ cần stock cây kiểu chết khô
    4: Stock về các vụ tai nạn xe cộ.
    5: Stock về các loại súng ống, cưa máy, kiếm
    6: Người có tư thế như đang cầm súng, hoặc đang như rình mò... Mình sẽ chỉnh sửa thêm thắt súng ống trang bị vào đc
    7: Stock thể loại khói lửa các kiểu.

Nếu bác nào có nhã hứng thì mong có thể bớt chút thời gian hoặc gặp ảnh ở đâu đó thấy đúng với những yêu cầu trên xin post luôn tại đây ạ :(. Tìm stock mà đau đầu quá T.T

...
  2. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

bó tay bác này:))
  3. Mot_nguoi_la

Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

Sao lại bó tay? Mình k hiểu
  4. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

à thì lấy dây trói tay vào ..ko làm gì được ấy mà..:D
  5. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

hóng tác phẩm của bạn::)
  6. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Lên deviantart tìm rồi chọn mục stock là ra một đống.
    À, mách nhỏ bạn: Luôn hướng về ý tưởng ban đầu ngoại trừ nếu tìm stock mà có ý tưởng đột phá hơn. Đừng để quá trình tìm stock làm bạn đau đầu hơn và thậm chí lệch cả đường ray nếu không có một cái đầu lạnh ;)
  7. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

bác này là muốn dọn sẵn đây mà he he
    debuchy thích bài viết này
  8. Mot_nguoi_la

Anh Lijk Huhz đây =.=. Chú nhắc mấy cái này cho anh có thừa quá k zậy. Số lượng stock anh tìm và cắt ghép phải ba bốn chục cái stock. =.= Cứ thử làm 1 phát manip ghép tầm 10-15 cái stock xem chú có còn cái đầu lạnh nữa không. Đấy là có stock mà ghép đấy. Tìm thì cứ gọi là google k nghĩ ra từ khóa
    Asio Flammeus thích bài viết này
  9. Mot_nguoi_la

Dọn sẵn thì k dám. Chỉ muốn nhờ vả mọi người nếu rảnh rỗi và chẳng may có thấy stock thì bắt nó lại và để dành cho mình thôi. Mình tìm stock cũng được 2 ngày hôm nay rồi nhưng vẫn chưa gom đủ. Muốn nghỉ ngơi 1 chút và nhờ vả thôi
  10. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Chào mod ..
  11. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bạn cứ có ý tưởng gì là phi ngay lên Deviart lấy stock rồi mày mò dần dần :-bd
  12. thanhhaisale

thanhhaisale Banned

13. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

có phải bạn vừa xem http://forum.vietdesigner.net/threa...k-cs6-by-alexander-koshelkov.3505/#post-41656 cái này :-/ ( nếu ko phải thì thôi ).
    mọi thứ không đơn giản ở nghĩ đâu bạn à,..làm mới khó.mình không biết trình độ kĩ thuật pts của bạn thế nào nhưng mình nghĩ ca này của bạn khó,..thậm chí bạn còn chưa tìm đc stock.
    không có ác ý gì cả đâu.
    nói là 1 chuyện,.làm là 1 chuyện khác
  14. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Góp ý với chủ thớt này!!! Stock thì tìm rất đơn giãn bạn chỉ lên Google và search. Quan trọng là bạn có ý tưởng + đủ kiên nhẫn để làm không? Mình mới làm 1 [Manip] VietNam War - Battlefield in Ho Chi Minh city . Cũng mệt lử người hết tầm 7 tiếng. Tính cả tìm stock cắt ghép, blend...
  15. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

lên dA và search các keyword = english :)
    thế thôi
    àh, làm xong nhớ để credit cho stock :D
  16. Mot_nguoi_la

@All: :-< Mình chỉ cần stock thôi. Công việc tìm stock mình cảm thấy là cái công việc khó nhất. Cắt ghép nhiều quen tay rồi. :-<. Tìm đủ stock với mình coi như hoàn thành đc 80% công việc
  17. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

1 designer giỏi fải biết cách search
  18. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Cần không em cung cấp từ khóa cho =)))
    pitlamgi thích bài viết này
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn