Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ vả ] Phục chế ảnh cũ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi tinhcoanhgapem, 14/1/16.

Lượt xem: 2,332

1. tinhcoanhgapem Mới đăng kí

Chào cả nhà! Mình có tấm ảnh cũ này các bạn giúp mình phục chế lại cho ảnh trở nên đẹp và rõ hơn với! Cảm ơn mọi
    người!

...
  2. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Đã giúp thì nên giúp cho chót, còn không thì thôi...ai lại làm kiểu bỏ con giữa chợ như vậy.
  3. tinhcoanhgapem

tinhcoanhgapem Mới đăng kí

Ai giúp mình với!
  4. giupdomienphi

giupdomienphi Thành viên cấp 1

kensaigon Hình của bạn ngoài việc nâng sáng tăng contrast thì có thấy gì gọi là phục chế ???
    PS: Hình nâng xong bị cháy tùm lum.
    phong92x thích bài viết này
  5. Nguyễn Kiều Vương

Nguyễn Kiều Vương Thành viên cấp 1

#1 cái đó 30s thì đúng chứ 3ph gì,bạn làm vậy khó ai chấp nhận,bác pro nào vào giúp bạn ấy với
  6. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

7. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Ca này mà nhờ được Bác Lê Phú 03 thì ổn rồi, xem mấy hình của bác mê thật
  8. kensaigon

kensaigon Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 15/1/16
  9. giupdomienphi

:) Làm thì làm chứ có gì đâu mà chém gió bạn.
  10. kensaigon

kensaigon Thành viên cấp 1

11. tuankhanhsaigon

tuankhanhsaigon Thành viên cấp 1

giupdomienphi: bạn thiết kiến thức quá.
    Để chỉnh sửa một tấm hình, đầu tiên phải nhận định về tấm hình,
    Tấm ảnh này rõ ràng thiếu sáng, ảnh bị mờ, nhiều vết xước.
    Nhận định được về ảnh thì sẽ biết cần làm gì
    không lẽ ảnh bị mờ ta lại giảm độ tương phản đi ?
    ở đây xóa vết xước dùng blur làm mờ thì cũng chỉ được làm mờ vùng ngoài, còn người mẫu mà cũng làm mờ bằng blur thì quăng tấm hình đi luôn
  12. giupdomienphi

xacutara1235anonymousvn thích bài viết này.
  13. giupdomienphi

tuankhanhsaigon : Bạn có hiểu lời mình nói ko, mình nói ngoài việc pro đó tăng sáng và tăng tương phản thì chưa có chút gì phục chế ảnh. Chứ ai ko biết phục chế ảnh thì phải làm những việc đó. Mà pro đó cũng xóa mất hình pro đó làm rồi :D
  14. tuankhanhsaigon

giupdomienphi :
    - Tôi đăng ký tài khoản trước bạn, nên hình của bạn pro mà bạn nói ở trên tôi đã xem qua, nhưng tôi không có ý kiến. (Chứ bạn đừng tưởng họ xoá đi rồi là tôi không biết đầu đuôi câu chuyện ra sao)
    Dù người ta ko giúp đỡ được gì, nhưng họ có tinh thần giúp đỡ, đó là cái quý, vì thế tôi không nói này, nói nọ như bạn để họ tự ái họ xoá hình đi.

Còn bạn, bạn đã làm gì? Bạn chỉ dùng cọ quét cho mờ vết xước chứ có làm gì đâu, mà quét, cũng chỉ quét sơ sơ chứ không làm kỹ, nên hình nhìn trông vẫn nham nhở
  15. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Mấy bạn nói nhiều quá à ! Giúp thì giúp , còn ko giúp thì thôi ! Tôi mới tìm hiểu PTS chỉ làm dc nhiêu đây thôi thớt ơi ! ducuong233 bay vào giúp đi !
  16. giupdomienphi

tuankhanhsaigon : Người nói này nọ là bạn đấy, xem lại topic đi bạn :)). Thay vì nói cho lắm vào thì giúp người ta sửa hình đi. Gõ phím thì nhanh lắm. Hero chăng??
  17. tuankhanhsaigon

giupdomienphi
    Giữa đường thấy chuyện bất bình, chướng tai gai mắt nên phải nói thôi (giống Lục Vân Tiên ấy mà)
    giupdomienphi thích bài viết này
  18. giupdomienphi

thôi thì tui với bác hòa, diễn đàn giao lưu là chính >:D<

Ủng hộ diễn đàn