Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả tách giúp em cái hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi long seo, 11/6/13.

Lượt xem: 2,760

1. long seo Mới đăng kí

Đây là ảnh kỹ niệm giữa mấy anh em . mong các pro tách nên cho em với . tiện có thể ghép cái nền cho dẹp luôn giúp em . để em phóng to làm cái ảnh lơn mà

...
    Furin thích bài viết này
  2. MiriEskel

MiriEskel Mới đăng kí

Lần đầu em ghép ảnh như thế này. Không được đẹp lắm mà bác cứ xem thử xem thế nào :D
    nitnach, Phan Duy Linhlong seo thích bài viết này.
  3. long seo

long seo Mới đăng kí

thak MiriEskel nha. nhưng bạn con cái file tách rồi nhưng chưa ghép cảnh ở sau k up lên cho mình xin xái đó đi
  4. MiriEskel

MiriEskel Mới đăng kí

@@ mình lại không save lại cái file đấy rồi!
  5. long seo

long seo Mới đăng kí

tại em tách bằng ps2 mà không sao làm nét được cái đường viền cả . bác nào pro tách hộ em với
  6. Kim Hyun Joong

Kim Hyun Joong Thành viên cấp 2

MiriEskel cắt lại cho người ta bác ơi.phần da thì tốt.còn áo quần thì bị rách nhiều quá.tuy nó k quan trọng nhưng bác cắt lại cho thẳng là đc rồi
  7. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Giúp cho bác thớt 1 tấm tách sẵn nền file png luôn :D
    Phan Duy Linh thích bài viết này
  8. long seo

long seo Mới đăng kí

HL.Thanh sao có được nữa hình vậy bác . bác cho em xin tron vẹn cái hình với . lỡ giúp rồi thì giúp cho tới đi bác hiii
  9. HL.Thanh

Mình up nguyên hình chứ đâu có 1 nữa? bên mình vẫn thấy đầy đủ tới ống chân mà ?
    F5 hoặc ctrl+F5 nhé, ko thì nhấn phải vào ảnh chọn save as về
  10. hailuact

hailuact Thành viên cấp 1

Phan Duy Linhlong seo thích bài viết này.
  11. MiriEskel

MiriEskel Mới đăng kí

@ Kim Huyn Jong em cắt đi cắt lại rồi mà nó vẫn không tử tế được =='' phải cắt bằng công cụ nào cho nó chính xác hơn được ạ?
  12. vndphong

vndphong Mới đăng kí

HL THANH ơi! Bạn tách bằng công cụ hay plugin gì mà chuẩn quá vậy, có thể chỉ mình đượic khong!
    Phan Duy Linh thích bài viết này
  13. HL.Thanh

vndphong
    Mình dùng Pen tool để tách thôi :D
    Tùy khúc sau khi tạo đường path > make selection thì feather mình để 0 luôn, nhưng thế thì ko tạo ra rìa sáng ngoài.
    Nếu ảnh cần tách tóc mai thì dùng tiếp Refine Edge > Refine radius tool (E) để hốt bớt tóc vào.
    Cách này trên diễn đàn có vài cao thủ chỉ rồi :D
    MiriEskel thích bài viết này
  14. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Mình xin phép sử dụng bản tách của HL.Thanh :D

nitnach thích bài viết này
  15. Juu Nguyen

Juu Nguyen Thành viên cấp 1

dùng tẩy cở nhỏ xóa viền nhìn mềm hơn và dễ hòa vào phông khác..
  16. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Những ảnh có nền phức tạp mình toàn dùng cục gôm mềm ! Hơi mất công tý nhưng ưng ý hơn nhiều những tool hay plug-in khác.
    P/s : lần sau thớt chụp thì đứng xích gần nhau hơn nhé, ảnh đẹp hơn hơn nhiều
    Juu Nguyen thích bài viết này
  17. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

apachi0205 sao đứng gần nhau chụp lại đẹp hơn nhiều nhiều thế???
  18. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

thử đi rồi biết, đừng để khoảng cách giữa 2 người quá lớn, để khoảng trống như áo đen với áo kẻ.
  19. crystalnguyen03

crystalnguyen03 Thành viên cấp 1

mình thấy ảnh phông nền màu vàng trên kia trông hợp hơn thì phải
    Juu Nguyen thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn