Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Nhờ vả) tách nền tóc hình đưa cháu

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Danz, 22/10/17.

Lượt xem: 2,674

1. Danz Mới đăng kí

Ai đó giúp mình tách nền trắng tóc đươc không. Mình mò mò tách dc cái thân rồi nhưng tóc nó khó tách nền trăng quá

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn cho hình toàn màn hỉnh em bé đó, và cho background ghép nền, mình làm toàn bộ cho bạn, chứ tách riêng lẻ, thành PNG, bạn ném qua hình khác, giồng như cắt decal, dán vào xe vậy, bị đầu to đít teo, bị sai xa gần, sai ánh sáng, hòa màu, xấu ! mình hok làm nửa kèo thế này đâu, vì bạn làm bước kế tiếp xấu, hok đạt yêu cầu, bị lộ Photoshop, uổn công. mình làm, mình sẽ quan sát, và hòa màu ăn nhập với cảnh đó, hok bị lộ ghép.

Chỉnh sửa lần cuối: 22/10/17
    Danzhoandsg thích bài viết này.
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon thích bài viết này
  4. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

weone, Danztranvan.muon thích bài viết này.
  5. Danz

Danz Mới đăng kí

tranvan.muon
    Chỉ cần bạn tách nền trắng là được rồi bạn
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Danz : Vì bạn thích nền trắng thật sự là trắng, nên mặt bé sẽ sáng đều, do ánh sáng trắng đều chiếu vào bé, xung quanh hok có bóng tối, và da thịch cũng sáng đồng đều, thêm chúc màu hồng hào, cho bé tươi khỏe mạnh. :))

MePunDanz thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn