Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả tách nền !

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi TuanZero, 14/4/18.

Lượt xem: 6,289

1. TuanZero Thành viên cấp 1

Xin chào , mình xin nhờ các a/c tách giúp mình tách cái nền trắng chỉ lấy hình ( ko bị viền trắng ) ,cảm ơn ạ !

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. intanhuong

intanhuong Mới đăng kí

MAIL MÌNH GỬI CHO
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@TuanZero : a hok hiểu ý e nói, là trong suốt hết, hay là con mắt có màu trắng. dưới này, a làm trong suốt hết, con mắt, cũng lũng lổ, xuên qua luôn đó, nếu e thấy hình a tách, mà còn có viền trắng, là chổ nào bị viền trắng vậy ? hình của a tách, a hok thấy bị viền trắng, lạ nhĩ.

PNG đây, đúng 100% theo mẫu, hok cạp mất nét người ta, và hok có viền trắng, nếu e nói có viển trắng, thì e đánh dấu, chỉ ra chổ đó bị trắng :

Chỉnh sửa lần cuối: 14/4/18
  4. TuanZero

TuanZero Thành viên cấp 1

dạ đây này anh . đây là hình của anh em đã lưu về . em cho background = black . để thấy xung quanh vẫn còn viền trắng a ạ . e ko biết muốn khắc phục viền trắng đó thì làm thế nào ạ ?
  5. tranvan.muon

Cái xám xám kia, là do hình chổ đó, là màu xám, hok phải nền trắng, nếu e muốn lũng lổ luôn, thì a làm lũng lỗ cái màu xám luôn, chỉ còn màu đỏ và màu đen, mà đen trùng với đen, là chỉ còn giữ lại màu đỏ 1 thứ thoai, thì sẽ hok có mắt mũi miệng nhé.

6. TuanZero

tranvan.muon đấy, dạ ý em muốn làm như thế đó . màu xám dữ lại luôn ạ. a có thể hướng dẫn lại cho em ko . cám ơn anh lắm
  7. tranvan.muon

màu xám giữ lại, thì lại trở về có cái vết xám xám, mà xóa xám xám, thì sẽ còn 1 thứ đen thui, a biết làm phần có vết xám, còn xóa vết xám, là làm thủ công, tự chà chà, các vết đó, mất tiêu, là xong phim, hok có hướng dẫn. tự chà tay à. vì Photoshop đâu có biết màu xám là xám cỡ nào đâu, Photoshop chỉ biết màu trắng và đen thui à. (Channel). e tự chà tay nhé, thấy chổ nào ngứa mắt, thì chà chà vào đó mất tiêu. :))

Tách thì học TUT tách nền bằng Channel, có TUT ngoài TUT căn bản, mà lâu quá, link hình đi Pháp hết trơn hết trọi òi, e vào đó, gọi chủ thớt ra, up link ngon sài. :))

https://forum.vietdesigner.net/threads/tut-tach-nen-bang-channels.5899/

https://forum.vietdesigner.net/thre...c-bang-channel-_-nhung-thao-tac-co-ban.24910/
  8. TuanZero

tranvan.muon chà viền xám đó mát khá nhiều time a à . mà chà có khi mấy nét nhỏ ko còn nguyên vẹn nữa . hình trên của anh là ko còn viền nữa , mà ko biết đủ các chi tiết ko ? em laoy hoay hoài ko làm xóa đc cái viền làm sao cho hình vẫn còn đẹp.
  9. TuanZero

tranvan.muon a ơi e cắt mà nét nó cứ tưa tưa nham nhở qá , làm sao cho nó mịn , mượt mà , cho e xin tí kinh nghiệm đc ko anh :)
  10. tranvan.muon

@TuanZero : Phải học từ tách trắng đen trước, bằng Channel, sau đó, mới nói đến tách màu, tách bằng channel, thì trên mạng có, e học tách trắng đen trước đê, rùi up kêt quả lên đây, a xem, rùi mới nói lý do bị lem. a cũng là học từ tách bằng channel trên mạng, chứ a hok còn cách nào khác ngon hơn, nằm ngoài channel, hok sài channel là a cũng pó tay chấm cơm. (vì mấy thứ Magis wand tool và các thứ Refine Eagde hok làm ăn dc gì cả, Magoc Wand Tool chỉ dành cho photoshop level 1 sài thui.

11. TuanZero

tấm hình trắng đen kia bạn e nó làm sao mà mịn thế ko biết nữa. tìm hiểu mãi mà ko có kinh nghiệm gì cả . huhu
  12. tranvan.muon

@TuanZero : e xem thử, cái PNG của a, dưới này, so với mấy cái PNG, của bạn e làm, cái nào ngon. rùi a mới nghiên cứu, bạn e làm bằng cách nào, a chỉ cần nhìn so sánh, cái của a, và cái của bạn e, là a biết lý do, ai tách thế nào, nhưng mà, e chưa cho PNG, của bạn e ra đây, e chỉ toàn lả nói miệng, hok chịu đưa PNG của bạn e ra đây, thì ai biết dc, ai tách ngon hơn ai nhĩ !

PNG create bu Muôn :

13. drax

drax Thành viên cấp 4

chả hiểu gì cả, thêm b muôn nói lòng vòng vào nữa, bó tay luôn. ý b muốn là gì?
  14. bdesign

bdesign Banned

Ý thày Tuấn Zero của em nói là các viền trắng mảnh như sợi chỉ này thì phải bỏ đi, còn thì các mảng trắng của tóc tai và da người thì các thày em được phép để lại. Có phải thế không thày Tuấn em?

tranvan.muondrax thích bài viết này.
  15. drax

drax Thành viên cấp 4

bdesign nếu đúng thế, diễn đạt như b có phải dễ ko.
  16. tranvan.muon

@drax ; @bdesign : Truyên tranh đa số là trắng đen, dễ nhai, Có cái trắng đen, như hình dưới này, là dễ nhai nhất, trên mạng, có rất nhiều TUT tách trắng đen, mà @ Zero cũng hok tách nỗi, thì sao làm ăn dc với màu sắc.:))
  17. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon b tách kinh thật. m tách mãi chả xong, lụt nghề r. bỏ nghề thôi.
  18. TuanZero

đây là hình png bạn em làm . a có thể xem . đường nét rất sắc nét ko bị lem màu nào cả ( có thể kiểm tra bằng cách để background màu đen ).
    và hình này ko phải là trắng đen ạ . lúc đầu nền màu khắc rồi tách ra đó .
  19. TuanZero

bdesign đúng rồi bạn . đối tượng bên trong còn viền trắng , ko biết nên xử lý như thế nào .
  20. bdesign

bdesign Banned

Hình này thày em muốn tách cẩn thận thì phải cắt path rất chi tiết để loại bỏ phần trắng bên ngoài nhân vật (nhưng lại vẫn giữ vùng trắng bên trong nhân vật), chứ không thể dùng công cụ chọn màu trắng auto và xóa đi được vì sẽ mất hết cả trắng. Thày em phải trả tiền cho việc này thì các thày em trên đây sẽ cắt giúp thày, không thể free được vì rất nhọc công.

Ủng hộ diễn đàn