Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả toàn tập.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Nguyễn Na, 29/10/13.

Lượt xem: 2,393

1. Nguyễn Na Mới đăng kí

Phải nói vài câu dài dòng trước thế này để bác ad đừng xóa mình bởi vì mình theo dõi diễn đàn từ lâu nhưng không tạo tài khoản bởi vì thú thực là chỉ vào ngắm ảnh đẹp với cả xem các bạn troll ảnh thôi nên nếu hôm nay có nhờ vả thì đừng nhìn vào ngày đăng kí mà bảo vừa đăng kí đã nhờ vả ạ.
    Thú thực là mình ngại chụp ảnh nên ảnh không có nhiều, hôm trước về nhà thấy mẹ hỏi ảnh mấy năm đi học ĐH để rửa cho vào album gđ mới hớt hải vào facebook lấy ảnh bạn nó tag vào để đi rửa nhưng toàn ảnh chụp tự sướng bằng máy tính hoặc điện thoại nên đi rửa nhờ anh thợ chỉnh ảnh thì anh ấy chỉnh màu lòe loẹt nhìn vừa mờ vừa kinh khủng khiếp.
    Hôm nay mình mạo muội nhờ vả mọi người ở diễn đàn sửa giúp mình vài cái ảnh để đi rửa ạ.
    ( Thấy mọi người khi nhờ toàn bảo là mong không troll, mình thì troll cũng được ạ, miễn sao cuối cùng cũng có một vài tấm ưng ý, biết đâu cả tấm bị troll mang đi rửa, vì nhờ vả nên mình sẽ gửi công các bạn bằng thẻ nạp điện thoại, giá cả thế nào các bạn cứ đề nghị nhé nhưng mình không có nhiều xiền đâu ạ vì cuối tháng chưa lấy lương he he). Cảm ơn rất nhiều ạ.

...
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  2. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

Nguyễn Na
    Phải nói chất lượng ảnh bạn đưa cực kỳ tệ,tình trạng ao nét,noise hạt nhiều,độ phân giải thì rất thấp ,thử hỏi làm sao bạn có được tấm ảnh chất lượng để làm kỷ niệm chứ?...
    Nguyễn Na thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chất lượng ảnh quá kém , noise và noise ... ảnh này ko nên đi rửa làm gì !
    Nguyễn NaPhạm Hiếu thích bài viết này.
  4. Nguyễn Na

Nguyễn Na Mới đăng kí

Hic...vì hồi đi học chỉ nhằm nhằm mang máy ảnh đi chụp cho bạn, còn mình thì tiện chúng nó lấy điện thoại chụp cho cái nào thì chụp nên cũng chỉ có nhiêu cái thôi...Vì biết khó nên mình lên đây nhờ mọi người giúp đỡ xem có ai "phẫu thuật" nó khá lên hơn giúp mình không andylecaThiên Ma:( .
  5. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

Theo mình thì ảnh này vẫn rửa được, nhưng bạn chỉ rửa với kích thước nhỏ thôi, 10x20 là vừa đẹp hoặc nhỏ hơn cũng được.
    Bạn nào mà xử lý được thì gửi ảnh vào mail ấy, vì ảnh ở đây có thể bị giảm kích thước và đóng logo lên kia.
  6. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

giờ dịch vụ chụp hình nhiều lắm, sao bạn không nhờ người ta chụp cho 1 bộ rồi đem đi in,
  7. Nguyễn Na

Nguyễn Na Mới đăng kí

Tại là muốn giữ Ảnh lưu niệm quãng thời gian đi học nên mí nhọc công thế Phạm Hiếu:)
    tanle123 : Chắc không sửa được mình cũng phải làm thế thôi, cảm ơn bạn :D
  8. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

vấn đề là muốn ảnh trong thời sinh viên mà.
    ảnh của bạn nên mang ra cửa hàng ảnh là nhanh nhất. Làm mấy việc thế này.
    - Làm sáng ảnh
    - Mịn da.
    Vậy là ok rồi. Ảnh chụp điện thoại muốn hơn cũng ko được đâu. Khi post lên fb đã bị làm giảm chất lượng tệ hại
  9. jame2007

jame2007 Thành viên cấp 1

Mới có t.g làm thử 1 cái, gửi lại bạn

10. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

có mỗi tấm thứ 2 là nhin tạm nhất
  11. andyleca

Ảnh như vậy thì làm như thế nào vẫn xấu.
  12. jame2007

Người ta chỉ có vậy và đã có lời nhờ vả, bạn nào có nhã ý thì giúp bạn ấy, đòi hỏi ảnh tốt hơn làm gì. Gửi bạn tiếp:
    Hoàng Phượng thích bài viết này
  13. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn hãy phóng to và đóng khung trịnh trọng cho nó thêm phần sang chánh nhaaaaaaaaaaaaaa
  14. Hổ Báo Designer

Hổ Báo Designer Thành viên cấp 1

15. jame2007

yellowcricket90 thích bài viết này
  16. andyleca

Nguyễn Na: Cố gắng giúp bạn 1 tấm ,chúc bạn vui:
    jame2007 thích bài viết này
  17. Sun

Sun Mới đăng kí

lâu lâu cũng ko giúp đỡ :D biết là designer thì ko nên đòi hỏi nhiều, càng khó càng thách thức nhưng mà có vài tấm khó lòng mà cứu được :-s có cứu thì cũng ko cứu được nhiều :-s
  18. Snickers

Snickers Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn