Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ vả ] Trang Web học làm Trailer, TVC trong After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi hienpham89, 27/5/15.

Lượt xem: 4,025

1. hienpham89 Thành viên cấp 3

Chào mọi người.

Em đang tập làm Trailer, TVC trong After Effect. Vì em tự học nên không biết phải bắt đầu như thế nào. Cách làm ra sao ? Vì vậy, em lập topic này mong mọi người giúp đỡ.

Mọi người có biết trang Web, hay kênh Youtube nào để học khoản này không ạ? Nên bắt đầu học những gì ?

Topic này chắc ít người chia sẻ kinh nghiệm, vì đó là " bí quyết " của mọi người mà. Em mong mọi người chia sẻ cho em kênh Youtube hay Web để em tự học thôi.

Cảm ơn mọi người nhiều.

...
    Galaxy Paint thích bài viết này
  2. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

Oánh dấu - Đồng quan tâm :D
    hienpham89 thích bài viết này
  3. manhtrung12

manhtrung12 Thành viên cấp 1

Bạn có thể tham khảo trang web này. Toàn bộ video hướng dẫn là tiếng việt nên cũng rất dễ hiểu
    http://tomo.vn/
  4. hienpham89

hienpham89 Thành viên cấp 3

Cảm ơn bạn nhé. Bạn còn trang Web nước ngoài nào dạy làm trailer hay TVC quảng cáo không?
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

hienpham89 có trả phí :) em học không?
    Nếu học thì thôi bỏ tiền ra học ở Việt Nam cho nó lành hehe.
  6. hienpham89

Học ở đâu vậy anh ? Tư vấn em với. Em chỉ cần cách học làm trailer với TVC thôi, những công cụ của nó là gì? Vì những cái cơ bản trong AE em tự học được. :)
  7. manhtrung12

manhtrung12 Thành viên cấp 1

8. hienpham89

Cảm ơn anh nhé ! Để em tìm hiểu xem sao. :)
  9. adwph

adwph Thành viên cấp 2

hoặc là bạn có thể lên trang web này download về học tại nhà cũng được, dạy bằng tiếng Việt, rất hay, hướng dẫn theo từng bài 1. Mình cũng đang học theo trang web này

10. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

hienpham89 tư tưởng này oke nè, phần mềm kiên trì tự học cũng được. Bạn tìm xem chỗ nào dạy có môn nguyên lý thị giác và motion graphic thì tìm hiểu thử xem.
    Ngoài ra nghiên cứu thử mấy từ khóa sau xem có giúp ích được không nha, ở trung tâm thường là dạy về phầm mềm thôi.

visual principles and elements of design
    visual studies
    gestalt psychology
    gestalt design
    dynamic motion
    dynamic typographic
    motion graphic
    motion typography

Làm được cái trailer thì cũng làm được thêm nhiều thứ khác lắm. Mình cũng thường nhận làm intro 3-5s thôi, mà làm motion là vật vã lắm đó :D

Bên redcatmotion.com mới mở lớp nè <= theo mình chỗ này là tính ứng dụng rất cao.
  11. hienpham89

ToiHocDoHoa.com Cảm ơn anh nhiều nhiều nha. Em sẽ tìm hiểu mấy từ khóa này. Cố gắng dành thời gian nhiều để học làm trailer.

Dạ, ở trung tâm người ta chỉ dạy về lý thuyết phần mềm và nói sơ qua về trailer, TVC thôi. Em cũng có biết bên Red Cat, nhưng chưa có điều kiện đi học. :D
  12. hienpham89

adwph Cảm ơn bạn nha. Để mình học dần.
  13. Lee Min Thun

Lee Min Thun Thành viên cấp 1

bạn nên học 1 khóa căn bản để nắm phần mềm, xong lên mạng seach thêm về nâng cao sẽ tiếp thu tốt và rèn luyện liên tục sẽ làm được thôi! mình cũng giống như bạn và đang theo học khóa căn bản 3tr và lên mạng mò thêm! thấy khá khá đc tý! hehe
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn