Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Tư vấn career ngành thiết kế nói chung

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi gunnhox, 2/11/17.

Lượt xem: 4,707

1. gunnhox Mới đăng kí

Chẳng là em có đứa bạn đang mông lung không biết mình muốn làm gì và thích làm gì, tuy nhiên bạn ấy biết rằng mình có 1 sở trường là có con mắt khá là thẩm mĩ nhưng chưa xác định được phương hướng phát triển các ngành nghề liên quan. Anh em có thể suggest cho e 1 vài career rõ ràng liên quan đến thiết kế không ạ? Ví dụ như ban đầu phải học gì, về sau vị trí cao nhất và các vai trò cao nhất trong hướng đi đó là gì? Bạn ấy sẵn sàng đi học những thứ cần thiết (ví dụ như photoshop, cad,..) nên anh em cứ tư vấn cụ thể thoải mái ạ. Cám ơn anh em nhiều lắm [​IMG]

...
  2. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

dễ thấy nhất là làm bên các mảng sau:
    1. in ấn công nghiệp : rành các bộ đồ nghệ corel, ai, kỹ thuật , công nghệ in,..
    2. design nhận diện , thương hiệu brand
    3. chuyên môn cao bên nội thất, 3d, bản vẽ mô hình cho sản phẩm,...
    4. bên dàn dựng, xử lý video trong ngành quảng cáo, phim, nhạc, giải trí,..
  3. nguyenro

nguyenro Mới đăng kí

Bạn vào đây: thietkegroup.com thì sẽ hiểu thiết kế phân ngành nhiều như thế nào, từ đó có thể định hướng nghề nghiệp cho mình, chúc bạn lựa chọn con đường phù hợp.

Ủng hộ diễn đàn