Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả: Typography tên mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi hikari1009, 27/2/14.

Lượt xem: 5,009

1. hikari1009 Thành viên cấp 1

Em định làm 1 cái móc chìa khóa có tên mình nhưng không biết một tý gì về typography nên muốn nhờ các bạn giúp mình làm 1 tấm có chữ "Đàm Huy Thọ" với ạ. Cảm ơn nhiều

...
  2. karthus

karthus Thành viên cấp 2

bạn muốn phong cách nào, cổ điển, hiện đại....
    hikari1009 thích bài viết này
  3. hikari1009

hikari1009 Thành viên cấp 1

Cổ điển bạn nhé. thanks
  4. karthus

karthus Thành viên cấp 2

do bạn là thành viên mới, mình sợ làm xong bạn bỏ diễn đàn nên mình chỉ giúp bạn sơ sơ thôi.

có gì bạn đi làm thì bảo người ta bổ sung cái gì thì tùy ý bạn nhé!
    ramboxperia, Konoko, cásấu2 người khác thích bài viết này.
  5. karthus

karthus Thành viên cấp 2

6. phuongminhtue

phuongminhtue Thành viên cấp 1

=)) Bá đạo.
  7. karthus

karthus Thành viên cấp 2

phuongminhtue mình thấy nhiều bạn lên đây lập nick nhờ giúp sau đó được giúp xong phủi đít đi nên mình chỉ giúp 1 phần nào đó thôi, còn nếu thành viên đã có khoảng trăm bài viết chứng tỏ gắn bó với diễn đàn thì mình sẽ làm cầu kì hơn. Thanks bạn góp ý.
    nguoitinhkhongten, Gấu Mập, Konoko2 người khác thích bài viết này.
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

karthus thôi mà, thông cảm cho các bạn ý, các bạn toàn nghĩ designer toàn siêu nhân, ngoáy chuột 5p ra cái logo, ngoáy phát nữa được cái typo, loằng ngoằng nửa tiếng xong cái Chibi =))
    Konokokarthus thích bài viết này.
  9. phuongminhtue

phuongminhtue Thành viên cấp 1

karthus : Mình không có ý trêu bạn, nhưng thực sự mình đã cười rất to. Nhưng những người như vậy thực sự họ không biết ( cố tình không biết ) chúng ta đã phải tốn thời gian và chi phí cơ hội ntn. những ng như vậy thì nên bơ đi bạn à! Mình đã từng giúp 1 vài bạn như vậy và cái mà nhận đc là không 1 lời cảm ơn. :(
    Konokokarthus thích bài viết này.
  10. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

Mình có gần 300 bài viết không biết lúc nào cần có được phép nhờ bạn không nhỉ karthus ;););)
  11. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

@karthus bac co chuyên AI không ak
  12. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Cái font chữ ĐÀM HUY THỌ của bác karthus hình như hay khắc trên bia mộ người chết phải ko nhỉ. =)) =))
    Chất PC, lenmLâm Bùi thích bài viết này.
  13. ramboxperia

ramboxperia Thành viên cấp 2

:)) bác konoko thiệt là =))
  14. karthus

karthus Thành viên cấp 2

mình thấy bí mộ người ta dùng chữ đứng có chân tựa tựa arial chứ không râu ria loằng ngoằng thế kia. Việc nhờ thì rảnh mình làm chứ có gì đâu, bọn trẻ trâu cùng làng thi nhau làm cover facebook bắt em làm suốt thôi, chúng nó dở chứng làm video làm được mỗi một cái rồi thôi :D, bỏ video luôn.
  15. karthus

karthus Thành viên cấp 2

cásấu em không chuyên về khoản này, giúp được ai đến đâu thì giúp thôi, em học cơ khí mà. Làm cái này thỉnh thoảng sinh nhật sinh nhẽo gì đỡ phải mua quà mà lại ý nghĩa( tự tay làm ra mà).:">
  16. hikari1009

mình rất cảm động khi thấy bài viết nhờ vả đấu tiên của mình lại được quan tâm đến như vậy. cảm ơn các bạn rất nhiều đặc biệt là karthus@. sau 1 hồi vọc vạch thì mình đã làm được 1 cái ảnh, mặc dù là chẳng biết có liên quan đến typo hay không
    karthus thích bài viết này
  17. Laad Design

Laad Design Thành viên cấp 2

ĐàmHuyThọ
    xong nhé, Nhất rồi nhé Thọ. Copy paste . khỏi cần phải ra hình.
  18. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

AI em chua biet dung :3
  19. hikari1009

20. Lê Đức Trung

Lê Đức Trung Thành viên cấp 1

bác kia làm đẹp thật nhưng nhìn hơi kỳ, vả lại ko giống typography cho lắm

Ủng hộ diễn đàn