Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ và Vả !

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Tâm Hà, 26/1/13.

Lượt xem: 8,107

1. đăng hiếu

đăng hiếu Thành viên cấp 2

vấn đề lày rất chi là lan giải,
    Tâm Hà thích bài viết này
  2. c96a455

c96a455 Thành viên cấp 2

Một số bạn nhờ xóa chi tiết một số hình lại như kiểu muốn đánh đố khả năng của pts. Sau đó thì như chủ thớt đã nói: đem con bỏ chợ.
  3. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Cho em vả thím phát :v
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

và để lên thành viên cấp một diễn đàn sẽ bị spam vô tội vạ :-?
  5. Lucass

Lucass Mới đăng kí

Mình thì thấy việc nào cũng có mặt tốt mặt xấu của nó . Chuyện nhờ vả cũng vậy :)
    Tốt vì nhờ nó diễn đàn được nhiều người biết đến hơn , bởi ở đây có những thành viên nhiệt huyết , có tài , có thể giúp mọi người khi họ cần đến. Cũng nhờ nó mà việc sinh hoạt của diễn đàn sôi nổi hơn với những vụ troll kinh điển :D
    Còn xấu là do ý thức của người đi nhờ . Ở đời có đi có lại mới toại lòng nhau . 1 câu cảm ơn chẳng mất cái gì cả và cần thiết trong trường hợp này . Và nên biết điểm dừng .
  6. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

trước có bức vẽ tay đăng lên nhờ vẽ lại mà chả có bác nào vả hộ cho =((
  7. dieu1991

dieu1991 Thành viên cấp 1

Quá chuẩn, em có suy nghĩ như bác Tâm Hà lâu rồi mà chưa có dịp nói. Toàn thấy mấy nick mới đăng ký vào vứt mấy tấm ảnh kém chất lượng rồi nhờ vả. Chắc chỉ lập cái tài khoản để NHỜ VẢ thôi. Nhìn thấy mà chán.
  8. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Close box nhờ vả or thương mại hóa (chấm hết ):P
  9. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

Haizz, nhờ vả là chuyện muôn đời rồi.
    Như em nè Bác, có nhiều người add fb em, tưởng làm gì, cuối cùng lại bảo "bạn là .. trên 4rum àh?? Vẽ hộ tớ cái tranh!" Nhiều quá đâm ra quen, rãnh thì vẽ, mà không rãnh thì thôi.
    Cơ mà hơi buồn một tẹo, add fb chủ yêu để nhờ vả chứ không phải kết bạn giao lưu học hỏi. Sau khi có tranh rồi thì "bạn" cũng bay vèo theo tranh :(
    Tâm HàFly Nguyễn thích bài viết này.
  10. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Cái thực tại ấy ở đây ai cũng bị thế hết á :-"
    Hanee thích bài viết này
  11. Hanee

Hanee Thành viên cấp 3

Bởi vậy, sống chung với bão luôn.
    Lâu lâu em cũng chảnh phát "Dạo này tớ bận, thêm cả tớ mới tập vẽ, không dám vẽ hộ ai đâu bạn àh" =))=))
    Tâm HàFly Nguyễn thích bài viết này.
  12. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Tớ cứ bảo là ở đây còn nhiều cao thủ lắm, tớ cũng tập tọe PS thôi, bạn nên nhờ họ để có những tấm hình đẹp xong im luôn :))
    Hanee thích bài viết này
  13. Midoriniji

Midoriniji Thành viên cấp 2

Mình thấy thế này Thôi thì đừng làm free nữa, cái gì cũng phải có cái giá của nó, tỉ như blend ảnh thì làm nhanh được free ko sao chứ cắt, ghép, vẽ... này nọ tốn thời gian lắm (mà thời gian là tiền bạc)
    Chắc có bạn nói "lại tiền với bạc", mà khổ lắm cơ ko có tiền thì cạp đất mà ăn à với lại mình kiếm tiền bằng công sức chính đáng thì có gì phải lăn tăn ở đây.
    Thêm cái lợi nữa cho cả người làm lẫn người nhờ, người đi nhờ vã ít bị troll hơn nè, ảnh tốn tiền chắc chắc đẹp hơn ảnh free. Đối với người làm thì ảnh chất lượng cao hơn (do xót tiền ko dám đưa ảnh xấu), ko bị mắc bệnh trầm cảm vì sao mình làm mà hắn chẳng cám ơn lấy 1 tiếng.
    Ý kiến mình nhiêu đó ko đồng ý thì thôi chứ đừng troll nha :-s
  14. Pọ Hâm

Pọ Hâm Mới đăng kí

ý kiến mình nên giới hạn điều kiện post bài trong box nhờ vả. tránh gặp mấy người tạo nick để nhờ vả rồi cắp đít đi ra
  15. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Nhờ đi rồi ăn vả :3
  16. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Mình cũng đang nghĩ có nên làm như vậy không.coi như là có một chút chi phí vì công sức của mình làm ra cho họ :D
    Quyet_Dep_Zai thích bài viết này
  17. haba12

haba12 Thành viên cấp 2

t không nói gì tới bạn. tại vào thấy có kẻ xỉa xói tớ thôi. bạn đọc lại cái câu trên t post đi. t nhờ mọi ng. cái tên éo nào có hộ hành gì đâu nhảy vào nói năng như là lão làng vậy. và t thấy bạn cũng có đọc gì đâu @@
  18. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

vả hộ nào !:3
  19. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Ghép lại thành 1 câu chuẩn không cần chỉnh với mềnh =((
    Bực cái là tại sao chỉ có 1 mà không có nhiều người phụ nữ ngăn cản mềnh nhễ? :-<

Ủng hộ diễn đàn