Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ xem giúp mình hiệu ứng outline trong corel draw

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi baonhi, 16/1/15.

Lượt xem: 26,572

1. baonhi Mới đăng kí

Nhờ các bạn chỉ giúp mình cách chỉnh hiệu ứng outline trong corel để được như hình bên dưới.
    Mình dùng hiệu ứng text effects trong word, dạng fill - white, gradient outline - Accent 1, nhưng tìm các hiệu ứng outline trong corel thì ko biết làm sao để ra được.
    Cám ơn các bạn.

...
  2. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

bạn thử kết hợp 2 hiệu ứng dưới đây
    - drop shadow: đổ bóng nhạt
    - gradient : tô dải màu từ xanh nhạt đến xanh đậm
  4. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Cái chữ trắng ở trên thì mình không nói. Chữ xanh bên dưới chuyển sắc gradient, bạn làm chữ dưới có viền, viền to nhỏ tùy bạn (chọn chữ và ấn phím F12 để sửa độ dày của viền). Rồi chọn chữ đó ấn tổ hợp Ctrl+Shift+Q để convert viền thành nền, lúc này viền của chữ đó sẽ biến thành nền. Sau đó chọn cả chữ và viền đã biến thành nền bạn hàn lại bằng lệnh weld. Bây giờ chữ và viền bên dưới đã thành một đối tượng và bạn có thể tô màu chuyển sắc gradient. Cái hiệu ứng tỏa xung quanh bạn chọn chữ bên dưới vừa tạo đó, dùng công cụ Drop Shadow để làm. Bạn chồng cái chữ màu trắng nữa lên đó là xong thôi. (hình bên dưới minh họa)

5. Northern

Northern Thành viên cấp 1

Gõ text, cho màu trắng (hoặc màu gì cũng đc, đổi sau)
    Chọn contour. Tùy chỉnh theo kích thước cho hợp lý

Xong xuôi, Vào Arrange > Break Curve Apart hoặc bấm ( Ctrl + K ) để rã thành 2 lớp.
    Chọn lớp dưới ( phần border ) Bấm F11 để tô màu Gradient, Phím G để chỉnh cho hợp ý.
    Chọn lớp vừa tô màu đó, lấy hiệu ứng Drop Shadow là hoàn thành
  6. baonhi

baonhi Mới đăng kí

Mình làm được rồi. Cám ơn các bạn.

Ủng hộ diễn đàn